Vườn của KITA:

kita

Thành viên
Nhân dịp tròn 2 tuổi cây và 2 năm tham gia DD,mình có vài cây ra mắt ACE,mong nhận được ý kiến đóng góp,Cam ơn ACE.
Cây MẬN TIÊN:

Cây sơn liễu phong cách LIỄU RỦ:

kita

Thành viên
Cây BÙM SỤP_CÙM RỤP:

Cây này là tác phẩm của nghệ nhân MAIVINHHY nhé cac bạn.

ngockien

Super Moderator
Nhân dịp tròn 2 tuổi cây và 2 năm tham gia DD,mình có vài cây ra mắt ACE,mong nhận được ý kiến đóng góp,Cam ơn ACE.
Cây MẬN TIÊN:

mấy cây mận tiên đẹp không nhận ra nữa anh ơi,mai đi nam định rồi,chủ nhật qua làm ấm trà ngồi ngắm mới đã.:D

Cây BÙM SỤP_CÙM RỤP:

Cây này là tác phẩm của nghệ nhân MAIVINHHY nhé cac bạn.
chán quá hôm anh Tuấn qua anh mà em lại bên TQ,giờ nhắc lại vẫn thấy tiếc...

kita

Thành viên
Đã lâu rồi không gặp anh, anh khỏe chứ. Vườn nhà còn nhiều cây mong anh chia sẻ
Cám ơn em ,A vẫn khỏe,Nhớ AE nhiều lắm,Anh cũng còn cây sẽ đưa hình thêm,Cho A gửu lời thăm hỏi toàn thể AE phía nam nhé.

NGUYENTHOQN

Super Moderator
Cây MẬN TIÊN:

Cây sơn liễu phong cách LIỄU RỦ:

Lâu rồi nay mới gặp bác KITA .. chúc bác sức khỏe , với 2 năm tiếp cận cây cảnh được thành quả
như thế này là đạt điểm 10 đó ..
chúc mừng anh KITA..=D>=D>=D>
======================================================================================

maivinhhy

Quản lý mới
Haha, bác KITA dấu hàng lâu quá, cây này nay tháo dây để uốn lại lần 2 chưa anh, tiếc rằng hôm đó thời gian gấp quá và kg có đủ dây nhôm cỡ lớn hơn, thôi thì cứ làm đại, đến đâu hay đến đó. Các bạn đừng cười nhen

Chúc mừng anh có nhiều cây đẹp

kita

Thành viên
Haha, bác KITA dấu hàng lâu quá, cây này nay tháo dây để uốn lại lần 2 chưa anh, tiếc rằng hôm đó thời gian gấp quá và kg có đủ dây nhôm cỡ lớn hơn, thôi thì cứ làm đại, đến đâu hay đến đó. Các bạn đừng cười nhen

Cây này đang gỡ dây,vì mùa đông mới qua,mùa xuân sẽ quấn lân 2.Nhớ Tuấn nhiều,xin CQ đi học tiếp nhé.THÂN.

maivinhhy

Quản lý mới
Cây này đang gỡ dây,vì mùa đông mới qua,mùa xuân sẽ quấn lân 2.Nhớ Tuấn nhiều,xin CQ đi học tiếp nhé.THÂN.
Anh đừng dùng tay tháo dây mà dùng kềm ( kìm ) cắt dây của thợ điện, cắt xả toàn bộ rồi vô dây mới mới nhanh và đẹp, kg bị gẫy, hư hại chi
Chắc khó mà đi học 1 lần nữa ngoài đó anh à, nhưng rất nhớ anh em ngoài Bắc

batuluong

Thành viên tích cực
em khoái cây mận tiên, hehe lâu lắm mới thấy nghệ nhân Maivinhhy. mấy cây mận tiên có khó trồng hok anh

kita

Thành viên
em khoái cây mận tiên, hehe lâu lắm mới thấy nghệ nhân Maivinhhy. mấy cây mận tiên có khó trồng hok anh
Cây mận tiên cũng rễ trồng như cây bình thường khác,Mùa này đang nở trắng hoa,Sau đó sẽ ra quả,quả chín có mầu đỏ tròn ,nhưng có múi ,đường kính quả khoảng 2 cm,trông như một chiếc đèn lồng thu nhỏ.Khi nào ra quả mình sẽ chụp ảnh để ACE cùng thưởng ngoạn.