Vườn của DuLong-Hàng độc của DuLong...

DuLong

Thành viên tích cực
Hôm vừa rồi mua được cây trắc gai có lũa zin khá đẹp ( pé mới phá sơ sơ à ), mới vừa thay chậu xong...
Mặt trước...

Mặt sau...

Không biết nên chọn mặt nào làm mặt tiền nên nhờ mọi người ném đá...
:D

lydainghia

Thành viên tích cực
Trả lời: Hàng độc của DuLong...

Theo tui, hình cuối cùng mà bạn gọi là mặt sau, nhìn phê nhất.

DuLong

Thành viên tích cực

Theo tui, hình cuối cùng mà bạn gọi là mặt sau, nhìn phê nhất.
Em cũng thấy mặt sau nhìn ép phê hơn anh, hiện giờ em đang chọn mặt trước vì muốn thể hiện cả "sự sống" và "cái chết" để cho có sự tương phản nhau...
Em cũng rất phân vân lũa mặt sau mà ko biết tính sau giờ...:-??

Sonda

Thành viên

Theo tôi nghĩ bạn nên chọn mặt sau đẹp hơn. Mặt trước nhìn giống lũa ghép làm giảm giá trị của cây.

.

Hoangcm

Thành viên Mua Bán

theo mình thì bạn nên giữ mặt tiền là hình 1 . vì đây là cây là phong cách cây mang tính chất nghệ thuật ,cho nên mặt tiền đã thể hiện rỏ nét của thân cây già lủa nhưng chồi con vẩn tiếp tục mọc lên duy trùy sự sống ko quất phục với thời gian .đây cũng là nét ấn tượng của tác phẩm bạn .
còn nếu bạn chọn hình 5 làm mặt tiền thì trông thấy như là một cây đã chết khô rồi ai đó gắn vào 1 cành lá tươi mà thôi . mình chỉ có ý kiến nhỏ như thế nếu có thiếu xót gì mong anh em cùng các bậc tiền bói bỏ qua cho nhé .

sonlamtn

Thành viên

1 cây phôi bình thường chưa xứng tầm ngồi lên chậu ấy và đứng cạnh gốc lũa kia.

HUNG USD

Thành viên tích cực

1 cây phôi bình thường chưa xứng tầm ngồi lên chậu ấy và đứng cạnh gốc lũa kia.
No hiểu... Nếu cho rằng là cây ghép thì bạn nhầm rồi nhé.

Kihieulam

Thành viên tích cực

Vote một phiếu cho hình cuối làm mặt chính, rất đẹp anh ạ,

lemythanhoanhoanh2000

Thành viên tích cực

nên chọn mặt tiền cho hình cuối,cây rất đẹp nếu làm thuốc bôi lủa ,còn mặt tiền như bạn chọn nhìn rất giống ghép ,vì vậy nên chọn hình cuối sửa lại chút là ok

Blackrose86

Thành viên tích cực

Hình cuối nhìn bị lưng,hình đầu nhìn như ghép. Chọn 1trong 2 đi bạn!

satruky

Thành viên tích cực

Chọn mắt cuối cho nó huyền bí và ấn tượng.

DuLong

Thành viên tích cực

Cảm ơn mọi người nhiều... Thực ra đến giờ vấn đề chọn mặt nào làm mặt tiền vẫn rất đau đầu, mỗi mặc đều có ý tưởng và ưu điển riêng của nó...
Cây này hoàn toàn không phải là ghép... Vì mình không có ý định bán nên không cần lừa ai đâu, nếu để ý kỹ mặt 1 và 2 zoom hình coi thì sẽ rỏ, đã ghép thì sao lại ghép hở ra như vậy, mình thừa sức ghép để khó nhận ra hơn nhiều...

A_Z

Thành viên

Hôm vừa rồi mua được cây trắc gai có lũa zin khá đẹp ( pé mới phá sơ sơ à ), mới vừa thay chậu xong...
Mặt sau...

Lấy mặt này nhưng nghiêng qua trái một chút ,bạn sẽ thấy cành mọc ra từ lũa ,đây là 1 tác phẩm giống như cây bám đá của tiểu cảnh ,nếu chọn màu lũa nên chọn màu tối nhìn phê hơn đừng chọn màu lũa sáng nhìn ko hòa hợp,đây là ý kiến nhỏ của tôi còn tất cả phải phụ thuộc vào sự sáng tạo của bạn .8->8->8->

maivinhhy

Quản lý mới

Dù thế nào thì vẫn nên chọn mặt 1 là mặt tiền,vì nó thể hiện sự sống sinh ra mạnh mẽ từ cái chết,vòng luân hồi sinh, tử,nhân,quả.Và quan trọng là thể hiện rõ cây 1 cách đầy đủ (có gốc, thân,ngọn...).Việc ban đầu tưởng rằng là ghép chỉ là vấn đề phụ,sau khi cây thành phẩm bạn để gốc cao thêm lên cho lộ rễ và điểm nối,hoặc ghép lũa thêm 1 chút thì cảm giác đó tự nhiên mất đi.Chính cái mặt cuối cùng như cái cành bỗng nhiên lò ra từ gốc khô,dù bạn làm đẹp tới đâu thì lại là ghép 100%.Rất phản tự nhiên
Hiện trước mắt nên bỏ ra chậu lớn để nuôi,sau thành phẩm mới cho vào chậu nhỏ,nên để ý việc uốn rễ sao sau này cho lộ thật đẹp.Tôi có cảm giác cái chậu này hoàn toàn kg hợp với cây này.Nhìn vào cái cảm giác cây bị gò bó,chật chội,nặng nề làm sao ấy
Gốc này rất đẹp nếu khi thành phẩm được cho vào tiểu cảnh
Có gì sai mongbạn thông cảm nhé

tranhaidang

Thành viên

Dù thế nào thì vẫn nên chọn mặt 1 là mặt tiền,vì nó thể hiện sự sống sinh ra mạnh mẽ từ cái chết,vòng luân hồi sinh, tử,nhân,quả.Và quan trọng là thể hiện rõ cây 1 cách đầy đủ (có gốc, thân,ngọn...).Việc ban đầu tưởng rằng là ghép chỉ là vấn đề phụ,sau khi cây thành phẩm bạn để gốc cao thêm lên cho lộ rễ và điểm nối,hoặc ghép lũa thêm 1 chút thì cảm giác đó tự nhiên mất đi.Chính cái mặt cuối cùng như cái cành bỗng nhiên lò ra từ gốc khô,dù bạn làm đẹp tới đâu thì lại là ghép 100%.Rất phản tự nhiên
Hiện trước mắt nên bỏ ra chậu lớn để nuôi,sau thành phẩm mới cho vào chậu nhỏ,nên để ý việc uốn rễ sao sau này cho lộ thật đẹp.Tôi có cảm giác cái chậu này hoàn toàn kg hợp với cây này.Nhìn vào cái cảm giác cây bị gò bó,chật chội,nặng nề làm sao ấy
Gốc này rất đẹp nếu khi thành phẩm được cho vào tiểu cảnh
Có gì sai mongbạn thông cảm nhé
cái này thì mình cũng đồng ý =D>

TVcoire

Thành viên tích cực

Tú à! đem tới nhà mình, mình sẽ chọn hình cuối, khi nào bạn đến thăm thì mình xoay em nó lại. hi hi , mặt nào cũng được, chậu lục giác mà lị.

Hoanglong70

Thành viên tích cực

Mặt trước...

Mặt sau...

Theo Hoanglong70 thì cứ để yên như vậy mà chơi là được. Tuần này để mặt trước chơi, tuần sau đổi mặt lại.

Sướng vậy còn muốn gì! :-??

dovanlo

Thành viên Danh Dự

Tú chụp hình đủ 4 mặt hoặc 8 mặt theo các cạnh của chậu bát giác xem sao, nhiều hình nhưng thực chất có 2 mặt khó góp ý quá. Dù sao thì ý kiến của maivinhhy là xác đáng nhất, cây phải thấy rỏ phần sống và phần chết khi nhìn từ mặt tiền, nếu có góc nhìn nào mà 2 phần này quyện vào nhau, có ẩn có hiện là đẹp nhất