Vườn của bonsai newbie

bonsai newbie

Thành viên
Chào cả nhà !

Thấy mọi người chia sẻ cây của mình, vui quá cũng muốn bon chen xin 1 tí đất để lập vườn !

Mình là người hoàn toàn mới trong lĩnh vực bon sai, mấy tháng qua cũng cố gắng học hỏi từ các bài viết trong diễn đàn và sưu tầm 1 vài cây mini (vì nhà không có chỗ để trồng cây lớn). Mong được các bạn chỉ giáo !
Mai Vàng mini

Kim Thanh Mai thác đỗ

Mai chiếu thủy lá trung mini

Vạn niên tùng mini

hathienlong

Thành viên
Nhớ rồi cây thứ 2 KTM thác đỗ của Anh Vinh phải không vậy newbie? cây mini hàng hiệu .!!!^:)^^:)^^:)^

TTrung

Thành viên tích cực
Mấy cây nhìn đều quen.Cây và hình của bạn rất đẹp!chỉ tội hình hơi nặng

Kihieulam

Thành viên tích cực
Cây vạn niên tùng nhìn cũng rất hay đó anh, chúc mừng anh có bộ sưu tập mini đẹp,

TUANKHANH

Moderator
Còn cây linh sam to to chưa chụp lên vậy anh, cây dễ thương lắm anh, chơi ít mà đẹp không ha anh.

bonsai newbie

Thành viên
Cây linh sam đó a đã tuốt hết lá và nó đang ra rất nhiều nụ, a tính đợi đến lúc nó trổ hoa thì mới chụp ! hihi

Còn cây linh sam to to chưa chụp lên vậy anh, cây dễ thương lắm anh, chơi ít mà đẹp không ha anh.

lnvinh

Super Moderator
Anh chụp hình đẹp quá, cây chăm tốt và đẹp hơn cả chụp hình luôn, chụp thêm nhiều cây nữa để anh em xem cho vui nhen anh.

cto-mini

Thành viên tích cực
Chào cả nhà !

Thấy mọi người chia sẻ cây của mình, vui quá cũng muốn bon chen xin 1 tí đất để lập vườn !

Mình là người hoàn toàn mới trong lĩnh vực bon sai, mấy tháng qua cũng cố gắng học hỏi từ các bài viết trong diễn đàn và sưu tầm 1 vài cây mini (vì nhà không có chỗ để trồng cây lớn). Mong được các bạn chỉ giáo !

Vạn niên tùng mini
cây VNT nhìn dễ thương quá

bonsai newbie

Thành viên
Cảm ơn anh Vinh, mình cũng đang cố gắng học hỏi kinh nghiệm từ anh và các bạn khác trong diễn đàn.

Anh chụp hình đẹp quá, cây chăm tốt và đẹp hơn cả chụp hình luôn, chụp thêm nhiều cây nữa để anh em xem cho vui nhen anh.

vuhoangtq

Thành viên
e cũng có 1 cây mai với bộ rễ tương tự như của bác nhưng năm nay ko ra hoa dc, lạnh quá, tiéc thật.

bonsai newbie

Thành viên
Cây Mai có bộ rể đẹp quá, tuy nhiên vì lá Mai to nên làm mini không thích hợp lắm
Cảm ơn chú, cháu cũng nghe nhiều người nói trồng Mai phải là cây to thì mới đẹp., mà điều kiện ở nhà cháu không có sân vườn để trồng nên đành phải tìm kiếm những cây mini nhỏ xíu vậy. Nhân tiện cho cháu hỏi nếu bây giờ mình tuốt hết lá non để chưng tết thì có làm cây mai bị suy không vậy chú ?