Vườn của a Tuấn Đỗ Sơn- Vĩnh Phúc

phovanghoe

Thành viên tích cực
1.Cây gạo

2.Si Nhật

3.Khế Ngân.Cây tham gia 1000 năm Thăng Long bên Bảo Tàng. do máy ảnh hết pin nên em ko chụp đc khi cây hoàn thiện,nhưng phải nói quả nhỏ nhỏ mà ăn ngon thật

4.Cây dáng Huyền( em cũng ko nhớ rõ lắm là cây Du hay Cây Jum nữa :D ).Cây tham dự 1000 năm Thăng Long tại Bảo Tàng.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
1.Cây gạo

2.Si Nhật

3.Khế Ngân.Cây tham gia 1000 năm Thăng Long bên Bảo Tàng. do máy ảnh hết pin nên em ko chụp đc khi cây hoàn thiện,nhưng phải nói quả nhỏ nhỏ mà ăn ngon thật

4.Cây dáng Huyền( em cũng ko nhớ rõ lắm là cây Du hay Cây Jum nữa :D ).Cây tham dự 1000 năm Thăng Long tại Bảo Tàng.

Cây dáng thác đổ nhìn lá giông lá cây trà Phúc kiến không biết có phải không?

phovanghoe

Thành viên tích cực
hìhì. phải nói là bác ratthichbonsai nói đúng thật, chính xác là cây Trà Phúc Kiến đấy ạ. :D, cây đó em thấy ng ta gọi là cây huyền, vườn này có 1 đôi huyền chầu cây khế ngân mà em đã post ở trên.
Còn cây huyền nữa nhưng em đang post thì mất mạng nên thôi, giờ em xin post tiếp mời các bác thưởng thức

phovanghoe

Thành viên tích cực
đây là phần tiếp theo đoạn chuyển của cành huyền, nhìn trực tiếp phải nó là lắt léo ảo diệu cân xứng.em thấy a làm cây nói đôi cây này lấy từ trong Nam ra.

phovanghoe

Thành viên tích cực
còn rất nhiều cây đẹp hoàn thiện cũng có mà phôi cũng có, to khủng cũng có mà bé li ti cũng có với đủ các loại cây nhưng do hôm đó đi xem a nghệ nhân sửa mấy cây đi triển lãm 1000 năm Thăng Long nên ko chụp hết đc cả vườn với số thứ tự ghi trên chậu cuối cùng mà em nhìn thấy là 698.Chắc cả vườn chỉ có khoảng hơn 700 cây, đứng thứ 2 sau Phiến cá Vĩnh Yên, còn các vườn khác mà em đc biết cũng thuộc Vĩnh Phúc như Yên Lạc, Vĩnh Tường thì cũng ko kém j.
Bao giờ có điều kiện em sẽ giới thiệu với các bác tiếp vườn cây anh Hòa chè ở Vĩnh Tường, cũng như các vườn ở Việt Trì ....mà em đc biết với rất nhiều cây đẹp, cây đẳng cấp...

lnvinh

Super Moderator
Cả cây Trà, cây Si thân xoắn và cây Khế đều ở Nam, nhưng anh nhớ cây khế này là cây khế chua mà ta?

hinh_79

Thành viên
cây si nay từ Nam ra NAm Định. Hôm em vào NAm Định mua cây chủ nhà đòi cây này 12 tr. Bây giờ thì về Vịêt Trì.

phovanghoe

Thành viên tích cực
Cả cây Trà, cây Si thân xoắn và cây Khế đều ở Nam, nhưng anh nhớ cây khế này là cây khế chua mà ta?
Anh lnVinh nhớ chính xác là xuất xứ từ Nam ra đó ạ( nhìn dáng đôn chậu liền của 2 cây huyền là bít nghệ nhân trong Nam làm rùi), cây Si ý ở Vĩnh Yên chứ ko phải thuộc về Việt Trì anh ạ( hay là về VT rồi giao dịhc xuống VY thì em ko rõ), giá rổ thì em ko bít bao nhiêu.:D
Hôm đó em ăn nếu so ngọt như mía thì ko đc, mà ngọt như khế ngọt thì cũng gần =, nếu chính xác thì là dở dở ương ương, nhưng đi từ sáng đến chiều đói quá ăn thấy ngon nên ngọt,hôm ở vườn rõ đẹp mơm mởn quả sai trĩu cành thế mà xuống triển lãm 1000năm sơ xác còn lại toàn quả bé phải để tấm biển" vặt 10 quả phải trả 500k..", biết thế thì em lấy để dành bán khéo đc khối tiền :D