Vài cây mai ngày tết

quocnh

Thành viên
Quốc xin chia sẻ cả nhà hình ảnh của các em mai ngày tết, nhờ các em mai này mà quocnh mới biết đến diễn dàn và thấy thích cây kiểng.

2 Em mai này Quốc bứng ở Tiền Giang (quê ngoại), 2 em mai này trước đây do Ông Ngoại Quốc chăm sóc, nhưng nay Ông Ngoại đã mất nhiều năm rồi và không còn ai chăm sóc nữa và dạo sau tết năm 2011 các anh mua kiểng dạo (không biết có phải là anh em trên diễn đàn mình không nữa ;;)) cứ tìm đến và hỏi mua. Do muốn giữ lại cây kỹ niệm của Ông nên Quốc đã hỏi ý kiến gia đình và bứng em nó về, cây bứng về sợ nó ngủm do trước đây chưa từng trồng cây kiểng nói chi đên bứng cây, một ngày đẹp trời quyết định một mình một ngựa chạy về quê bứng cây, do cây cao quá nên khi chở phía sau nó dư ra cả mét mấy và lệch xệch dưới đường (người ta bứng cây thì thường cắt cành cho gọn, còn mình sợ cắt cành uổn quá nên chừa lại đó mà ;;)), đi ngang mấy công an giao thông nó nhìn mình mình thấy vậy nên nhìn lại nó nó lại tiếp tục nhìn mình nữa, lúc này mình đành nhoẽn miệng cười để được cho qua (chứ từ nhỏ đến lớn quocnh ít có thói quen nhoẽn miệng cười với mấy anh CSGT). Về nhà trồng sợ em mai chết, nhưng may mắn quá hai em nó sống nay mới có cái để chia sẻ với mọi người

Em 1: lúc mới lặt lá trước tết 2012

lúc trong tết, em nó trên nóc nhà nên lá non mau ra quá

Em 2: có được vài bông \:D/

Em 3: em này em tạo hôm Tết, mùng 1 Tết em nó như thế này

Chúc cả nhà sức khỏe.