tui thích giống này

vincentvo1975

Thành viên tích cực
mới đây đã 2 năm rồi mau thịêt
em này cách nay 2 năm trong lúc ngồi nghỉ trưa nhìn thấy khúc luả ls bỏ ngoài gốc cây , lượm lại nhét 2 cây 86 con con vaò , mình chỉ tạo rảnh rất sơ sài vì không có ý làm kỉ , thế mà hôm nay nhìn em nó trông cũng không tệ lấm

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Anh cũng rất thích nó luôn.
năm sao nếu có về mang ít đồ nghề làm lủa về chắc em loi mấy cây chết có lủa đẹp ghép cây con vaò hết , để nuôi thả vài năm sao cũng có thêm mớ cây để phá há anh

Vay la a nuoi cay chua tot roi =; 86 nuoi tot 2 nam goc phai tam ngon chan cai roi. Khi nuoi nhanh co cay viet bi ko a
==================================
Gio nhin lai thay loai hat dau hay 99 la dep hon 86 a , hoa cung dep nhung co cai hoa hoi it
cây nuôi thả thì mau phát lấm chứ khi nhét nó vaò như vậy ít nhiều nó cũng bị khựng lại một thời gian
nói 2 năm vậy chứ chưa tới đâu , làm hồi tháng 10 năm 2014
mình cũng thích giống hạt đậu lấm , kiểu lá và cở lá rất hay , chỉ mõi tội hơi nhiều gai . chuyện hoa ít hay nhiều mình không quan tâm lấm , vì chơ cây lọai naỳ không chủ yếu là hoa nên nó không quang trọng lấm

lehidu

Thành viên tích cực
Móc muơng lũa sâu để sau này cây lớn dích chặc và đẹp nha e.

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: tui thích giống này

Móc muơng lũa sâu để sau này cây lớn dích chặc và đẹp nha e.
cảm ơn anh , cây này đúng ra em làm cho vui chứ không có làm kỉ , một phần do không có đủ đồ nghề trong lúc làm, phần nưả là làm kiểu ngẩu hứng trong lúc nghỉ trưa . vì thgời gian mần cây thật còn không có, nên đâu có thời gian để mần dạng ghép cây vaò lủa như thế này ,em nghỉ nó không dính chặc được vì rảnh lủa em móc rất sơ sài .nếu làm theo đúng cách thì rảnh lủa phải xâu hơn nưả và rảnh phải có hình dạng chữ C thì về sao cây mới bám chặc lại được

em nghỉ cây này thời gian sao khi cây thiệt mạnh rồi em sẻ bắc vít vaò cho nó giử chặc hơn