Tuổi thọ của một số cây cảnh !

mqconnection

Thành viên mới
Các bác các chú cho con hỏi tuổi thọ của một số cây sau : ỔI - MẬN - CÓC - XOÀI - KHẾ - SƠRI - LỰU - DÂU TẦM. Xin cám ơn

satruky

Thành viên tích cực
Theo tôi đây là những cây ăn trái lâu năm, tuổi thọ của nó tùy thuộc vào sự chăm sóc của con người thôi.

quanghung12

Thành viên
Các bác các chú cho con hỏi tuổi thọ của một số cây sau : ỔI - MẬN - CÓC - XOÀI - KHẾ - SƠRI - LỰU - DÂU TẦM. Xin cám ơn
ít cũng vài chục năm,
chỉ cần đủ nước đủ chất thì ko biết khi nào nó chết bạn à.

huynhvannhan

Thành viên tích cực
theo tôi thì:
ỔI - MẬN - CÓC - XOÀI - KHẾ - SƠRI - LỰU - DÂU TẦM
nếu mấy cây trên sống trong tự nhiên chúng ta có thể gặp chúng là nhóm cây lâu năm: có thể 5,10,20,30... năm hoặc nhiều hơn nữa.
cũng cây trên nếu chúng ta vô chậu rồi không chăm sóc, tưới nước 3 ngày có thể chết queo.
chúc bạn vui.

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
cay nào trong số đó nếu ko bị sâm hại từ xâu hay chặt phá , điều kiện tốt co thể vài trăm năm đấy , có khi hơn

tranuandinh84

Thành viên mới
tuổi thọ của mỗi cây mỗi khác, nhưng có cây sống trong môi trường tốt sẽ có tuổi thọ lâu hơn.

cafe_den

Thành viên mới
Đồng ý! Mình nghĩ là cây do con người chăm sóc (tốt) sẽ không bao giờ chết. Kể cả cây dâu tằm.
sai rồi !:D Tôi thấy nhiều bạn có vẻ giống Tần Thủy Hoàng tin vào thuốc trường sinh bất tử quá ! Cái gì cũng có giới hạn của nó! nhưng nếu ngắn thì cũng đủ bạn chơi trong đời của bạn (nếu đó là giống cây gỗ lâu năm), còn bạn tính lấy cây ớt hay cây cà chua làm kiểng thì chắc cũng khá lâu (có thể làm đồ gia truyền tốt luôn) nếu bạn bảo quản nó tốt, đừng để nó bị mục hay bị mối mọt !:D