Triển lãm sinh vật cảnh thành phố Hải Phòng

Ngoc_Quang

Thành viên
Mời các bạn chiêm ngưỡng một số hình ảnh tại triển lãm sinh vật cảnh tại Thành phố hải phòng lần thứ nhất từ ngày 06/10-09/10/2009

newcomer!!!

Moderator
Trả lời: Triển lãm sinh vật cảnh thành phố Hải Phòng(tiếp)

Xem qua thấy triển lãm này và triển lãm Hà Nội mà bác Tú post hôm trước : Hải Phòng và Hà Nội cách nhau không xa mà phong cách thấy nhiều khác biệt...

Ngoc_Quang

Thành viên

Xem qua thấy triển lãm này và triển lãm Hà Nội mà bác Tú post hôm trước : Hải Phòng và Hà Nội cách nhau không xa mà phong cách thấy nhiều khác biệt...
Chào bạn mình chưa post hết đc những hình mà sáng nay mình đã ghi lại . song mình đc biết và giao lưu thì chủ của cây phần lớn là Hải phòng .và hải dương là chính .

Ngoc_Quang

Thành viên

xin tiếp tục chuyển những hình ảnh tại triển lãm:

hinh_79

Thành viên

anh Quang có chơi với anh Hà không mà yêu cây Long ghê. cây HP đa phần là sanh lá nhỏ. thực ra nhiều cây đẹp nhiều nhà vườn không cho đi vì khâu tổ chức của HP còn nhiều hạn chế. Ai đi dự đại hôi SVC tp HP hôm nay thì thấy còn non kinh nghiệm tổ chức quá. HP cần phải học Việt Trì- Vĩnh phúc và một số tỉnh bạn nhiều lắm. Bác Tao lam cũng có cây đi , k biết có giải gì không. Em mời bác T đi uống cafe mà không gặp. HP cần máu hơn đi. Phải k các bác HP?

hinh_79

Thành viên

Em thích nhất cây sanh Anh hùng phong cách của Thái Bình, tuy chưa già nhưng đầy hứa hẹn. còn cây anh Dũng Việt trì thì đẳng cấp đấy. Nhà Tuancaycanh cũng cho 2 cây tùng đi, bác Đothang cũng có 2 tp.... Giá như bác Quang cho hình cây của anh em diễn đàn mình lên thì thật thú vị. Các bác nhỉ?

hinh_79

Thành viên

cây sanh tam đa trên gốc sanh của Tuấn Điệp là của anh Sơn phồm , thấy bảo vùa bán cho anh Khanh _ Đồ Sơn với giá 2,5 tỉ tiền Việt. Cây sanh đầu tiên bán tai triển lãm giá 500 tr. Thiên hạ nhiều người mê cây thật.

Ngoc_Quang

Thành viên

Em thích nhất cây sanh Anh hùng phong cách của Thái Bình, tuy chưa già nhưng đầy hứa hẹn. còn cây anh Dũng Việt trì thì đẳng cấp đấy. Nhà Tuancaycanh cũng cho 2 cây tùng đi, bác Đothang cũng có 2 tp.... Giá như bác Quang cho hình cây của anh em diễn đàn mình lên thì thật thú vị. Các bác nhỉ?
chào bạn ! chắc một ngày ko xa mình sẽ xin tham dự .xin post lại cho bạn cây sanh của Thiệp Thăng -Đông hoà - thành phố Thái Bình tại triển lãm.