[TP HCM] Mua hạt giống cây trồng mini ở đâu ạ

skylove

Thành viên
Chào mọi người, cho em hỏi là có thể mua hạt giống những loại cây trồng mini ở đâu ạ, em tìm ở diễn đàn Vạn Niên Tùng, thấy có bán mà số lượng lớn quá, em dùng không hết, mọi người biết chỗ nào bán với số lượng tương đối không ạ, em trồng ít lắm, tại dạo này đọc mấy cái tạp chí, thấy phong cách trồng từ hạt nó thích thích, muốn trồng lại mà giờ thấy lạ lẫm quá, mong mọi người giúp đỡ em ạ. Chúc buổi tối ngủ ngon.

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Hạt j?
Bạn có bao kinh nghiệm về ươm trồng hạt?
Và quan trọng hơn bạn có bao kiên nhẫn?

skylove

Thành viên
nói chung kinh nghiệm gieo hạt của em không nhiều lắm, em cũng làm theo hướng dẫn thôi, theo em biết thì 1 số loại hạt nhất là hạt nước ngoài phải cho vào ngăn mát và giá thể giữ ẫm nhưng không quá ướt, nảy thì gieo xuống đất thôi.
@phithang89 : thông đen thấy diễn đàn bán số lượng lớn quá bạn ơi, mình chỉ cần 1, 2 cây thôi... nên cũng ko biết mua ở đâu, thấy ai cũng nói hạt nảy trên 50%, nếu mua mấy chục hạt về, không biết làm sao xài với phí nữa.. @@
P/S : em đã từng gieo qua Nep (nấp ấm) và Thông Đen mấy năm về trước rồi, cũng nãy đc mầm nhưng bị chim sẻ và chuột làm láng hết rồi, cũng định không trồng nữa, mà thấy lại mê nên tìm trồng tiếp thôi a. Thanks mọi người đã quan tâm.

Miêu

Thành viên
Re: Trả lời: [TP HCM] Mua hạt giống cây trồng mini ở đâu ạ

Hạt j?
Bạn có bao kinh nghiệm về ươm trồng hạt?
Và quan trọng hơn bạn có bao kiên nhẫn?
E với A Điệp ươm hạt Phong mà chờ từ tết đến giờ ko thấy gì nè a =))

Kelangduvn

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: [TP HCM] Mua hạt giống cây trồng mini ở đâu ạ

E với A Điệp ươm hạt Phong mà chờ từ tết đến giờ ko thấy gì nè a =))
Chưa đâu ráng 4 tháng nữa đã nhen. :))

skylove

Thành viên
@Miew : mình đọc mấy diễn đàn khác, nghe nói là có người hạt bị móc, rồi rửa gieo lại đến giờ cũng chỉ nảy đc 2 cây thôi, chắc chua lắm ha :))

skylove

Thành viên
sau khi tham khảo ý kiến các anh cmt, thì em xin chốt lại, có thể cái em cần tìm sẽ là Phong, Thông đen hoặc Tùng, và hạt mai chiếu thủy lá nhỏ (mai chiếu thủy là do em thích trồng đó giờ, nhà em có 1 cây lá lớn nhưng đợi mãi cả năm không thấy hạt và quan trọng là lá nó lớn :( ), anh chị cô chú bác nào có hoặc biết chỗ nào bán số lượng ít ít chỉ em, để em mua nhe. Chúc mọi người ngủ ngon.