Thuốc kích thích ra rễ

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
các bác cho tui hỏi ké với :)
loại này dùng khi dâm chiết cành hay dùng cho cây sống bình thường vậy?
ThuốcKT rễ thì thành phần thường chứa NAA,B1,Sắt,P dùng cho giâm,chiết cành. Dùng cho cây bình thường rất tốt vì ta đã bổ sung phân,vi lượng cho cây.
Nếu dùng cho giâm,chiết nên chọn SP có NAA.

xin chân thành cám ơn các anh em đã chia sẻ kinh nghiệm quý báu về thuốc, tôi sẽ làm theo và rút kinh nghiệm.diễn đàn này được tôi xem la một đại gia đình.những người nào biết chỉ cho những người chưa biết, tôi không quan trọng chén cơm hay canh gi cả.có thể tôi không học được gì ở anh,nhưng tôi sẽ học nhièu ở người khác nhiệt tình hơn.

tienanh86

Thành viên mới
em o nam dinh co bac nao o nam dinh chi jum em dia chi dc khong
em tm mua mai ma khong dc hic
cam on bac truoc nha !

NLGPT

Thành viên
em mới mua được lọ kích thích ra rễ hiệu n3m; em dùng tưới cho cây phôi mới ươm có được không (em thấy từ "kích thích" sợ dùng xong cây ra rễ nhưng suy cây- giống người dùng chất kích thích ấy); bác nào biết chỉ em với; thanks cả nhà

tuanvl

Thành viên
chai n3m sx ở Phú Lâm TPHCM , chai đó sài vẫn tốt thấy nó phù hợp cho cây mai vàng , còn cây khác thì mình chưa thử , ae đóng góp thêm .

vanluat

Thành viên
Thực ra thuốc kích rễ ơ các cửa hàng bảo vệ thực vât có bán trừ thuốc năm trong danh mục câm mà thôi .,,,,a lệ hoa quê ô đâu vây em

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
ThuốcKT rễ thì thành phần thường chứa NAA,B1,Sắt,P dùng cho giâm,chiết cành. Dùng cho cây bình thường rất tốt vì ta đã bổ sung phân,vi lượng cho cây.
Nếu dùng cho giâm,chiết nên chọn SP có NAA.
bác cho cháu hỏi , NAA là thành phần trong thuốc kích thích rể nhiều hơn , hay chỉ có mỏi NÂ vậy bác thank bác

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
NAA là hocmon kích thích rễ,nên nó thành phần chính trong sản phẩm.Ngoài ra nó còn rất nhiều chất hổ trợ trong 1 SP.
Tùy theo nhu cầu mà bạn chọn thuốc kích thích rễ.

minhman2484

Thành viên
Trả lời: Re: Thuốc kích thích ra rễ

NAA là hocmon kích thích rễ,nên nó thành phần chính trong sản phẩm.Ngoài ra nó còn rất nhiều chất hổ trợ trong 1 SP.
Tùy theo nhu cầu mà bạn chọn thuốc kích thích rễ.
Các bác ơi cho em hỏi: đang giâm cành mai được đúng 3 tuần và ra lá rồi, thì sử dụng N3m và B1 để kích rễ được không hay sử dụng loại khác tốt hơn, tại vì em có nhổ 1 số cây lên thì chưa ra được cái rể nào cả, nhưng lá thì ra rồi. chỉ em xem có loại nào kích rễ tốt hơn không