Thay chậu cho cây Pemphis acidula mini

trungduart

Administrator
Có cây nho nhỏ trồng trong chậu cũng được hơn 1 năm thấy cây cũng tương đối và rễ cũng chiếm hết nhiều phần trong chậu, và phần còn lại cũng kiếm cho nó 1 cái chậu nho nhỏ để trưng cho đẹp mắt.

Cây phôi mang về ngày 17-4-2012 và tới thời điểm này là 22-11-2013 tính ra khoảng 19 tháng tuổi

Cây được trồng 6 tháng

Chất trồng chủ yếu là phải thoát nước tốt nhất, đá san hô, sơ dưâcr1t, tro chấu.

trungduart

Administrator
Cây này có hoa hay trái gì khong chú dũng
Cây này lá nhỏ, nếu trồng đúng kỹ thuật sẽ cho ra hoa kín cây, và điểm hay của nó sẽ cho ra trái đồng loạt khi kết hoa xong. Về hạt của nó có thể ươn trồng làm giống thay vì chiết hoặc dâm cành.

Cao-sang

Thành viên tích cực
Cây này lá nhỏ, nếu trồng đúng kỹ thuật sẽ cho ra hoa kín cây, và điểm hay của nó sẽ cho ra trái đồng loạt khi kết hoa xong. Về hạt của nó có thể ươn trồng làm giống thay vì chiết hoặc dâm cành.
Cháu chưa thấy lần nào cháu cũng không biết ra sao . Chú nói vậy chắc cháu phải sưu tầm 1 cây chơi thôi . Cảm ơn chú

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Xin nói thêm về chất muối cho cây:tưới như thế nào ,thời điểm tưới,nước biển cần giờ ,vũng tàu hay Nha trang loại nào tốt?Nếu ko có pha muối hột phun cho cây có được ko? TƯỚI HAY PHUN ?

huanpv

Thành viên
Trả lời: Re: Thay chậu cho cây Pemphis acidula mini

xin nói thêm về chất muối cho cây:tưới như thế nào ,thời điểm tưới,nước biển cần giờ ,vũng tàu hay nha trang loại nào tốt?nếu ko có pha muối hột phun cho cây có được ko? Tưới hay phun ?
em cũng đang quan tâm vấn đề tưới gì cho cây, cây của em nhìn èo uột quá. Thấy cây của đàn chủ tươi tốt thật,
đàn chủ gỡ giùm em ti thắc mắc như trên.

centimet

Quản lý mới
Có cây nho nhỏ trồng trong chậu cũng được hơn 1 năm thấy cây cũng tương đối và rễ cũng chiếm hết nhiều phần trong chậu, và phần còn lại cũng kiếm cho nó 1 cái chậu nho nhỏ để trưng cho đẹp mắt.

Cây phôi mang về ngày 17-4-2012 và tới thời điểm này là 22-11-2013 tính ra khoảng 19 tháng tuổi

Cây được trồng 6 tháng

Chất trồng chủ yếu là phải thoát nước tốt nhất, đá san hô, sơ dưâcr1t, tro chấu.

cây mini này vô chậu hợp quá...đúng là đờn chủ có kỷ thuật nuôi Pemphis quá tuyệt!!!

~O)-~O)

nhìn sướng!!!
Centimet

trungduart

Administrator
Trả lời: Re: Thay chậu cho cây Pemphis acidula mini

Dôi chieu Thuy ko dan chủ
Bác ơi cây xí muội mà bác
Hic! Cây này đã chấm hôm trước. Hôm nay DC mang ra phe rồi. B-)
Vậy qua bâng về nha anh trai

Sắp vô mùa nấu bánh cuối năm rồi nha lão ;));));))
Tết năm nay kế hoạch nấu bánh bằng MCT khanh ơi

em cũng mua một cây dáng đỗ nhưng chưa bít chăm sóc thế nào xin anh chi? Cho em bít a
Cây trồng với chất trồng thoáng nhất, tưới nước phải rút ra hoàn toàn, dùng phân hữu cơ là phù hợp với dòng cây này, nếu 1 tuần dùng 2 lần nước biển tưới qua lá là tốt nhất