thanh9x chia sẻ ACE sanh "tiều phu..."

Thanh9x

Thành viên
rảnh rỗi chia sẻ e sanh "tiều phu", lá Nam Điền đang nuôi,do làm cây đêm nên làm xong máu quá vác máy bấm luôn mấy kiểu chia sể ACE, ảnh chụp đêm hơi mờ cả nhà thông cảm nhé!

cảm ơn mọi người đã ghé thăm.

Kihieulam

Thành viên tích cực
Cây đẹp đó em, chụp hình cẩn thận mặt tiền mọi người tiện xem nhé, theo ý kiến anh cái rễ bên trái nên đục đi cho thẩm mỹ em ạ

Thanh9x

Thành viên
Cây đẹp đó em, chụp hình cẩn thận mặt tiền mọi người tiện xem nhé, theo ý kiến anh cái rễ bên trái nên đục đi cho thẩm mỹ em ạ
=================================================================
cảm ơn a đã chia sẻ cùng. cái rễ đó e để cho nuôi thân đoạn giữa nở chút cho cân đối cây thôi a,sau này tính tiếp,vì thân đoạn đó bị thắt mà a.

Thanh9x

Thành viên
chụp buổi ngày nên nhìn kô rõ cho lắm
=====================================================
bạn thông cảm,vì làm xong buổi tối nên chụp luôn cho có phông,khi nào cắt tỉa lại mình sẽ cố gắng chụp ban ngày

NGOCPHUONG_DTV!

Thành viên
cảm ơn a đã chia sẻ cùng. cái rễ đó e để cho nuôi thân đoạn giữa nở chút cho cân đối cây thôi a,sau này tính tiếp,vì thân đoạn đó bị thắt mà a.
Ý của bạn Kyhieulam là cái rễ bên trái dưới bệ chứ không phải cái rễ buông Thanh ơi.

ngnggiang

Thành viên
Theo cá nhân em, đường thân cây anh khá đẹp, bỏ vị trí cành 1 cho lộ co và thoáng cây, bỏ rễ vị trí 2 cho đỡ thô cây:

Kính

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Em nên lấy đục đục cho cái rễ to ngay gốc ấy cho nó mỏng và mềm mại đi, để vậy nhìn hơi thô

Thanh9x

Thành viên
Theo cá nhân em, đường thân cây anh khá đẹp, bỏ vị trí cành 1 cho lộ co và thoáng cây, bỏ rễ vị trí 2 cho đỡ thô cây:

Kính
=====================================================================
cảm ơn bạn đã chia sẻ cùng thanh9x
cành số 1 là cây tử ở ngoài cũng khá đẹp bạn ah!và cây này mình làm cây: "tiều phu quải tử", thành ra cành đó ko thừa đâu bạn nhé! còn rễ thì mình đã cắt hết để nuôi ại bệ.

Thanh9x

Thành viên
Ý của bạn Kyhieulam là cái rễ bên trái dưới bệ chứ không phải cái rễ buông Thanh ơi.
--------------------------------------------------------------------------------------------------
dạ vâng, rễ đó và toàn bộ chân bệ e đã cắt bỏ chỉ chừa lại khoảng 5cm thôi a,lấy rễ tơ ra cho chân bệ kín và mịn a ạk!