Thanh hao 10 năm nằm chậu trước khi về nhà mình

hoangcanhson

Thành viên
Thì mình share hình phôi cũng được mà a. Đôi khi được anh em góp ý hướng đi của cây sau này cũng hay mà. E khoái thanh hao này ở chỗ là sau khi ăn hải sản mà dùng tay thì rửa tay mấy vẫn còn ít mùi. Lên lấy mấy lá tược mọc ở những nơi kg đúng vò vào lòng bàn tay là hết mùi ngay. Rất là dễ chịu. :-bd
Cây Sa tùng có cốt to mà đẹp quá ta!Hàng này hiếm đó,nên thỉnh thoảng hãy ăn hải sản đó nha!

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Cây Sa tùng có cốt to mà đẹp quá ta!Hàng này hiếm đó,nên thỉnh thoảng hãy ăn hải sản đó nha!
thì vẫn ăn thường xuyên mà a. hôm hung78, thangdalan va Quân vô đây e đãi cho mấy món hải sản bình dân mà ở biển Thanh Hóa kg có. Ăn xong mấy ku em sung quá vô bar nhảy từ từa lưa luôn a. Bữa giờ a khỏe kg? em thì ốm suốt, chán thật a ạ.

hoangcanhson

Thành viên
thì vẫn ăn thường xuyên mà a. hôm hung78, thangdalan va Quân vô đây e đãi cho mấy món hải sản bình dân mà ở biển Thanh Hóa kg có. Ăn xong mấy ku em sung quá vô bar nhảy từ từa lưa luôn a. Bữa giờ a khỏe kg? em thì ốm suốt, chán thật a ạ.
Cám ơn chú Tùng!Anh vẫn khỏe,có điều dân xây dựng đợt này te tua quá,tiền bỏ ra mà thu về cực quá chừng. Tiền hiếm mà phôi đẹp cũng hiếm chứ đừng nói đến cây đẹp.Nên đã đam mê cây thì có được cây nào mình thích thì cố giữ mà ngắm cho nó sướng,thỏa mãn lòng đam mê chú Tùng à!Vườn chú anh thấy nhiều cây đẹp lắm,cả những phôi cũng đầy triễn vọng.Chúc mừng chú và mong chú khỏe!

Thangdalanthanhhoa

Quản lý mới
Cây Thanh Hao của anh khủng thật
Hom vừa rồi em mới đi leo núi với Trương gita đào về nhiều lắm
Hôm nào a ra TH e đưa anh đi đào cây(lên đến nơi nhìn cây hoa cả mat anh à

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Cám ơn chú Tùng!Anh vẫn khỏe,có điều dân xây dựng đợt này te tua quá,tiền bỏ ra mà thu về cực quá chừng. Tiền hiếm mà phôi đẹp cũng hiếm chứ đừng nói đến cây đẹp.Nên đã đam mê cây thì có được cây nào mình thích thì cố giữ mà ngắm cho nó sướng,thỏa mãn lòng đam mê chú Tùng à!Vườn chú anh thấy nhiều cây đẹp lắm,cả những phôi cũng đầy triễn vọng.Chúc mừng chú và mong chú khỏe!
Trong này thì tình hình cũng thê thảm a ạ. Hôm qua e phải lên Ban Mê Thuột để tìm việc. Mọi năm e chẳng muốn làm xa bao giờ. Thôi thì ráng vậy.
E còn nhiều cốt phôi kinh khủng lắm a ạ :mad:). Nhưng để tùm lum. Từ từ e post lên để a và mọi người xem cho vui
==================================
Cây Thanh Hao của anh khủng thật
Hom vừa rồi em mới đi leo núi với Trương gita đào về nhiều lắm
Hôm nào a ra TH e đưa anh đi đào cây(lên đến nơi nhìn cây hoa cả mat anh à
Đào về 10 cây. Nuôi cho nó sống được 1 là ok rồi đó >:).

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
A tùng ,,, phân bón thế nào mà cây phát sung vậy anh , em củng trồng thanh hao sao mà nó ngày càng thưa lá đi em chả biet về loại này

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
em ngiền cây thanh hao này quá a ơi;));));));));))
Ghiền thì hôm nào ra NT ngắm nhé.:x
A tùng ,,, phân bón thế nào mà cây phát sung vậy anh , em củng trồng thanh hao sao mà nó ngày càng thưa lá đi em chả biet về loại này
A hay dùng rong biển để phun cho nó. khoảng 1 tháng 1 lần. Với các loại lá kim khác như tùng a cũng dùng cách này. a thấy nó phát và lá xanh hơn. kg biết các cao thủ khác về sa tùng sẽ làm như thế àno?

laothinh

Moderator
Ghiền thì hôm nào ra NT ngắm nhé.:x

A hay dùng rong biển để phun cho nó. khoảng 1 tháng 1 lần. Với các loại lá kim khác như tùng a cũng dùng cách này. a thấy nó phát và lá xanh hơn. kg biết các cao thủ khác về sa tùng sẽ làm như thế àno?
Xin hỏi anh Tùng " rong biển" là chất gì vậy, anh có thể nói cụ thể hơn, thank

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Xin hỏi anh Tùng " rong biển" là chất gì vậy, anh có thể nói cụ thể hơn, thank
Để chụp hình cái nhãn chai đó rồi gửi cho laothinh nghen. Cái này mình mua ở ngay công viên Âu Lạc (ngay mũi tàu bùng binh Nguyễn Văn Cừ, giữa đường Hùng Vương và Trần Phú, Q5, SG)

Le Van Thao

Thành viên
Cám ơn đã cho xem. Cây đẹp quá ! Ở chỗ fooi thanh hao nhiều lắm, chờ mát trời đi bứng ít cây về trồng thôi.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
cây này ngoài em nhiều lắm ( Ở quảng bình).em đào 3 cây mà sống 2 cây anh ah.cây này cũng dể sống
Mình chưa nuôi thanh hao lâu nên kg biết. Nhưng ở trong mình thì theo như cách bậc tiền bối đi đào cây ngày xưa cho biết thì nuôi thanh hao sống khoảng 1-2 năm rồi thì cũng chưa gọi là sống. Nó sẽ từ từ bỏ ta đi.