Thực hành bẻ tùng

lydainghia

Thành viên tích cực
Đã có nhiều bài viết về làm tùng trên diễn đàn, cũng như không ít cao nhân về tùng, nên bài viết này không có ý định hướng dẫn, chỉ mục đích khoe mấy cây kềm mới mua của nl_dragon :))

Nạn nhân thử kềm là cây thông đen "đơ như cây cơ"

Được biết thời gian bẻ tùng tốt nhất từ tháng 10 âm lịch đến tháng 2 âm lịch của năm sau, nên mạnh dạn mà bổ tới tấp. Sau đó quấn băng keo điện ngăn ngừa tác động từ môi trường bên ngoài vào nơi bổ.

Sau đó vô dây và bẻ thôi.

Do lần đầu nên chưa dám mạnh tay, tạm thời nó thế này.

Chia sẻ cùng anh em :)

CrackBerry

Thành viên tích cực
Sắp có cây thành phẩm hàng hiệu rồi, chừng 10 năm nữa chứ mấy :D
Cụ Lý khoe kềm thì vui lòng cho biết sau khi dùng kềm bổ loại này nó như thế nào? Sau khi bổ ngay chính giữa thân của cây thông đen to chà bá bằng ngón út này thì kềm bổ có bị mẻ ko? Kéo tỉa thì sau khi tỉa mấy lá thông cứng ngắt và có nhiều nhựa thông, kéo có bị hỏng hóc gì ko? để anh em khác biết mà dùng nhé.
Tks nhìu nhìu :D

Xichlosg

Thành viên tích cực
Dạ, anh yên tâm. Lão Xích có dạy em lần đầu chỉ mơn trớn thôi :D
Sắp có cây thành phẩm hàng hiệu rồi, chừng 10 năm nữa chứ mấy :D
Cụ Lý khoe kềm thì vui lòng cho biết sau khi dùng kềm bổ loại này nó như thế nào? Sau khi bổ ngay chính giữa thân của cây thông đen to chà bá bằng ngón út này thì kềm bổ có bị mẻ ko? Kéo tỉa thì sau khi tỉa mấy lá thông cứng ngắt và có nhiều nhựa thông, kéo có bị hỏng hóc gì ko? để anh em khác biết mà dùng nhé.
Tks nhìu nhìu :D
Em no long nhieu qua, lay cay keo xin cat thu mot it xem sao
:)):)):)):)):))

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Đã có nhiều bài viết về làm tùng trên diễn đàn, cũng như không ít cao nhân về tùng, nên bài viết này không có ý định hướng dẫn, chỉ mục đích khoe mấy cây kềm mới mua của nl_dragon :))

Nạn nhân thử kềm là cây thông đen "đơ như cây cơ"

Được biết thời gian bẻ tùng tốt nhất từ tháng 10 âm lịch đến tháng 2 âm lịch của năm sau, nên mạnh dạn mà bổ tới tấp. Sau đó quấn băng keo điện ngăn ngừa tác động từ môi trường bên ngoài vào nơi bổ.

Sau đó vô dây và bẻ thôi.

Do lần đầu nên chưa dám mạnh tay, tạm thời nó thế này.

Chia sẻ cùng anh em :)
Cụ Lý quan sát thấy nó xì nhựa ra thì coi như...hát bài tiễn đưa rồi đó. Theo mình mới uốn lần đầu mà cụ Lý mạnh tay với em nó quá đi.
Bạo lực quá! Bạo lực quá!:(:)(:)((

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Cụ Lý quan sát thấy nó xì nhựa ra thì coi như...hát bài tiễn đưa rồi đó. Theo mình mới uốn lần đầu mà cụ Lý mạnh tay với em nó quá đi.
Bạo lực quá! Bạo lực quá!:(:)(:)((
Bẻ vậy ăn nhầm gì, đừng sợ cụ Lý, nè mà chổ mấy nhanh mọc ra từ thân như câm xe đạp nhớ cắt bỏ bớt chừ lại 1 nhánh chính cần thiết để tạo dáng thôi bằng không thân chổ đó sau này phù ra như bụng chửa xấu lắm
Cụ chơi hàng inox sang dử ha