thử thách mới về cay sanh nhờ các bác giúp đỡ!

123zo

Thành viên
Nhờ các tư vấn và vẽ giúp em hưỡng làm cây sanh này!
em đã cắt ngọn của một cây long, nhưng rồi đợi mãi, đợi mãi............. đến khi đoạn ngọn chờ nẩy mầm đã chết đành em phải cắt sát thân như thế này. và bây giờ không biết phải làm tiếp thế nào! vì vậy rất mogn sự giúp đỡ tận tình của các bác!

~X(

123zo

Thành viên
tình hình là em đã post bài lâu rùi mà không được bác nào quan tâm cả. buồn quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Anh Vinh, anh 3b, anh Văn, anh Tú và các anh trên diễn đàn đâu hết cả rồi?????? cố gắng bớt trút thơig gian giúp em đi!!!!!!!

minhquocct

Thành viên
cây này tương lai lắm đây,bác nên kéo đọt xuống thành cành huyền,rồi nuôi đọt khác phía trên chổ bị cắt đen,nhớ tạo rể buông cho cành huyền,cây này tôi nghỉ sẽ đẹp lắm

daihang86

Thành viên
Mình nghĩ bạn nên xoay hướng cây 90 độ theo chiều kim đồng hồ, chuyển sang chơi trực huyền là ổn ! Cốt cây đẹp đấy bác ! Nếu không thích thì chuyển nhượng lại cho em ! hi hi ! Chúc bác mau có cây đẹp !
Xoay theo hình 3 bạn nhé !

123zo

Thành viên
em lăn tăn chỗ đoạn thân bị đơ và dài quá không biết sử lý thế nào cho mềm mại, bác nào có thời gian thì vọc cho em vài đường một hình tương lai để em làm theo với!