Thăm bác Người Rừng,Off vùng cao CCVN.COM (Xín Mần - Hà Giang 2012)

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Trả lời: Thăm bác Người Rừng,Off vùng cao CCVN.COM (Xín Mần - Hà Giang 2012)

Cám ơn haibien đã cho đi tour hàm thụ quá đã, bác Người Rừng sống một nơi thật lý tưởng, không khí nơi bác ở chắc trong lành lắm phải không bác? Mùa hè chắc củng không nóng lắm.

Người Rừng

Thành viên tích cực

Cám ơn haibien đã cho đi tour hàm thụ quá đã, bác Người Rừng sống một nơi thật lý tưởng, không khí nơi bác ở chắc trong lành lắm phải không bác? Mùa hè chắc củng không nóng lắm.
Dạ vâng, cảm ơn bác Xuân đã ghé thăm bản em, bản em là một huyện vùng cao phía bắc của nước ta, phong cảnh do thiên nhiên ban tặng, sơn thủy hữu tình, cuộc sống tuy còn nhiều khó khăn nhưng người dân nơi đây đã biết vượt khó đi lên, học tập và áp dụng những kỹ thuật khoa học tiên tiến của các tỉnh vùng xuôi để phát triển kinh tế, từng bước xóa đói, giảm nghèo, ơn Đảng, ơn Bác Hồ cuộc sống dân bản em đã dần ổn định và phát triển mạnh mẽ, các công trình phúc lợi như điện, đường, trường, trạm đã được đầu tư mạnh, văn hóa tinh thần dần được nâng lên. Khi nào có dịp về nước xin trân trọng kính mời bác đến thăm bản em để một lần được trải nghiệm, được du ngoạn phong cảnh nơi đây cũng như cùng chia sẻ những khó khăn với bà con dân bản em bác nhé.

haibien

Quản Lý Viên

Đang tiếp tục up ảnh ở trang 2

Có lẽ là nơi duy nhất ở VN thôn,xã,huyện đều có cùng 1 cái tên.
Ko hiểu Xín Mần là nghĩa là sao,bác người rừng?

Chúng ta đang trên con đường vượt ngọn núi rất cao tới gần 2000m.Con đường ngoằn nghèo mà cũng đã gần lên tới đỉnh rồi.Thật kỳ diệu

satruky

Thành viên tích cực

Dạ vâng, cảm ơn bác Xuân đã ghé thăm bản em, bản em là một huyện vùng cao phía bắc của nước ta, phong cảnh do thiên nhiên ban tặng, sơn thủy hữu tình, cuộc sống tuy còn nhiều khó khăn nhưng người dân nơi đây đã biết vượt khó đi lên, học tập và áp dụng những kỹ thuật khoa học tiên tiến của các tỉnh vùng xuôi để phát triển kinh tế, từng bước xóa đói, giảm nghèo, ơn Đảng, ơn Bác Hồ cuộc sống dân bản em đã dần ổn định và phát triển mạnh mẽ, các công trình phúc lợi như điện, đường, trường, trạm đã được đầu tư mạnh, văn hóa tinh thần dần được nâng lên. Khi nào có dịp về nước xin trân trọng kính mời bác đến thăm bản em để một lần được trải nghiệm, được du ngoạn phong cảnh nơi đây cũng như cùng chia sẻ những khó khăn với bà con dân bản em bác nhé.
Bác NR đúng là con cháu Bác Hồ. Lâu lắm k online nên k biết tin tức vùng cao. Mấy cây LS gie từ hạt có phát triển k bác. Nếu có nhu cầu lấy thêm hạt thì bác nhắn S nha.

docuong81

Thành viên

cảm ơn bác Người Rừng và HaiBien đã tổ chức cho anh em buổi off vui vẻ va ý nghĩa

Người Rừng

Thành viên tích cực

Bác NR đúng là con cháu Bác Hồ. Lâu lắm k online nên k biết tin tức vùng cao. Mấy cây LS gie từ hạt có phát triển k bác. Nếu có nhu cầu lấy thêm hạt thì bác nhắn S nha.
Vâng cảm ơn anh Sang đã ghé thăm, số hạt Linh Sam đó em gieo mọc rất nhiều nhưng một thời gian sau em đi vắng ở nhà con gì nó chén gần hết còn lại khoảng 10 cây giờ phát triển rất mạnh, thân bằng đầu đũa rồi anh ạ, chắc sang năm tới là có hoa rồi anh ạ, khi nào có hoa em sẽ úp ảnh khoe cùng anh em, một lần nữa em xin chân thành cảm ơn anh. Chúc anh luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và thành đạt.

xuanthuy_hp

Thành viên

các bác vui quá
em cũng rất thích được đi phượt thế này
hiiiiiiiiiiiii

haibien

Quản Lý Viên

Gớm lên đó gặp gái Mông mà đoàn nhà mình cứ mắt tròn mắt zẹt khen nức nở

choivotu

Banned

Nhớ Hà Giang ...

Người Rừng

Thành viên tích cực

Mới dc 1 nửa thôi nhưng ko hiểu sao em lại...quên kko pots tiếp @-):-SS
Chuẩn bị đưa anh em lên chuyến nữa đi Biên ơi.
Nhớ Hà Giang ...
Chuối nhìn thây tình yêu bóng đá của NR chưa, nó được thể hiện cả trên phương tiện đi lại của NR đó.

minhductq83

Thành viên

nhớ quá bác NR ạ. hi. lâu lắm rồi ko đi hg. chắc phỉa vài năm nữa mới có cơ hội quay lại mất

maimaiiuem

Thành viên tích cực

thank bác haibien đã chia sẽ. xem xong thấy đẹp wa ko tả được luôn

haibien

Quản Lý Viên

thank bác haibien đã chia sẽ. xem xong thấy đẹp wa ko tả được luôn
Thank bác
Chuẩn bị đưa anh em lên chuyến nữa đi Biên ơi.

Chuối nhìn thây tình yêu bóng đá của NR chưa, nó được thể hiện cả trên phương tiện đi lại của NR đó.
Ôi em cũng nhớ Hà Giang quá. Chỗ anh ở đẹp thật ,em muốn định cư luôn ở đó quá 8->

haibien

Quản Lý Viên

Nhớ Hà Giang ...
Anh có kỉ niệm gì với Hà Giang à?
nhớ quá bác NR ạ. hi. lâu lắm rồi ko đi hg. chắc phỉa vài năm nữa mới có cơ hội quay lại mất
Vợ đẻ hả chú,định làm mấy lứa luôn hay sao mà hẹn thời gian trở lại lâu thế?

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực

căm ơn Hải Biên đã cho du lịch phía bắc.quê hương mình nhiều chỗ đẹp thật, và hôm nay mới biết NR ,cứ nghĩ trong đầu là lão quấn khố vác dao quắm,vài coọng râu dài loe nghoe.tay cầm tẩu thuốc,còn vài chiếc răng xỉn úa đứng cười...hềnh hệch chứ? sao lại béo khỏe thế nhỉ?

chắc xơi cái này nhiều quá phỏng?

minh bonsai

Thành viên

vui quá đi .nhieu cảnh đẹp quá các anh ơi