Thông mini ( Buồn buồn bẻ chơi)

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Có cây Thông con,đáng lẽ em nó được đi tokyo để về với chủ nhân mới.Nhưng ko may có trận động đất mới xảy ra nên em nó ở lại với NS em.Hôm nay chờ xem bóng đá,bỏ em nó ra mần,ACE xem rồi cho em ý kiến để chỉnh sửa sao cho em nó hoàn chỉnh hơn.
Hình ban đầu.

Sau khi mần

xa hơn chút

Cảm ơn anh em đã ghé xem.

bigbabol

Moderator
hi....bẻ xong hết buồn rồi anh.Nhưng lại buồn ngủ vì ko còn cái gì để bẻ :D
Hôm nay cũng thức khuya vậy anh?
uhm mấy cây thông này lá đẹp quá em, định chút coi đá banh mà ko biết thức nổi ko nữa hjhj
hôm nay bắt Mu 2 tỷ thua là đi tu luôn%-:)))

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
uhm mấy cây thông này lá đẹp quá em, định chút coi đá banh mà ko biết thức nổi ko nữa hjhj
hôm nay bắt Mu 2 tỷ thua là đi tu luôn%-:)))
Còn tiếng nữa thôi anh,cố thức đi.
Đã cá to vậy rồi thì cố chờ đi.Tu chùa nào thì bảo em với nhé,em đến gõ mõ phụ anh :D

Quí Tài

Quản Lý Viên
Cây này mua bao nhiêu tiền vậy Ngộ Sĩ ? cây thông( lúc chưa vô dây) mà có nhiều chổ lượn liên tục hay quá!

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Cả 3 chi cùng nằm bên phải của cây, có thể nào bẻ 1 chi ra phía sau làm cành phông được không Ngộ Sĩ?

lnvinh

Super Moderator
Cả 3 chi cùng nằm bên phải của cây, có thể nào bẻ 1 chi ra phía sau làm cành phông được không Ngộ Sĩ?
Hình như chứ số 3 NS uốn làm chi phông đó anh, có thể hơi lơi chưa sâu hẳn hay là do góc chụp vậy NS.

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Cây này mua bao nhiêu tiền vậy Ngộ Sĩ ? cây thông( lúc chưa vô dây) mà có nhiều chổ lượn liên tục hay quá!
Cây này em mua là 1,5 nghìn yên anh ah.Giá mua tại nhà vườn ah.
Hình như chứ số 3 NS uốn làm chi phông đó anh, có thể hơi lơi chưa sâu hẳn hay là do góc chụp vậy NS.
Anh Vinh nói đúng rồi Bác Xuân ah,chi số 3 ,thêm chi số 4 nữa là nằm ở phía sau( chi phông ah).Nếu chi số 3 mà lắc thêm về bên trái cho nằm hẳn ra phía sau thì khoảng bên phải lại chống quá,vì vậy mà nó được nằm như vị trí trong hình ah.

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
NS cho tôi ké tí nhé,cây nầy tôi mua 3 dollars,ko biết cây NS mua tại NHẬT bao nhiêu vậy?
Ko sao anh ơi,topic em lập ra chủ yếu để anh em trao đổi thông tin mà.
Cây em mua là 1500 yên,chăc tương đương khoảng 12 đến 13 đô gì đó anh ah.
Cây của anh được khoảng bao nhiêu năm rồi anh?Cây em mua nằm chậu cũng được khoảng 8 năm rồi.Thông trồng hạt,được cắt tạo rễ từ khi nảy chồi nên đế rất đều ah.
Để em tìm ảnh hàng giá khoảng 3 đến 4 đô rồi gửi anh tham khảo ah.

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
cây dưới đây có giá 348 yên.Vậy chắc khoảng 4 đô hơn kém 1 chút.Cây chỉ để tham khảo.

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Cây này có tương lai lắm nha Ngộ Sĩ
Cây trên (cây 15000 yen) nếu làm dáng này củng đã lắm nhe
Cháu cảm ơn Bác ,cháu sẽ tham khảo thêm phương án như Bác đã gợi ý ah.
Cây mà Bác đăng nhìn già quá.Cũng là thông đen phải ko Bác?hay là nishiki matsu ( loại thông vỡ vỏ nhìn già lua hơn) ah?