Thông báo triển lãm của hội sinh vật cảnh Hưng Yên

danghy

Thành viên mới
THÔNG BÁO CỦA HỘI SINH VẬT CẢNH TỈNH HƯNG YÊN

Được sự đồng ý của UBND tỉnh Hưng Yên, Hội sinh vật cảnh (SVC) Tỉnh Hưng Yên long trọng tổ chức triển lãm cây cảnh lần thứ I thiết thực chào mừng thị xã Hưng Yên được công nhận là thành phố trực thuộc Tỉnh và đón nhận danh hiệu Anh hùng LLVTND.
Các tác phẩm cây cảnh nghệ thuật được tuyển chọn từ các CLB và các nghệ nhân trong và ngoài tỉnh.
Thời gian tổ chức: từ ngày 01-05-2009 đến hết ngày 10-05-2009.
Địa điểm tổ chức triển lãm: tại Quảng Trường thành phố Hưng Yên.
Hội SVC tỉnh Hưng Yên trân trọng kính mời quý vị đại biểu, những người con Hưng Yên đang làm việc, học tập và công tác trên mọi miền của tổ quốc cùng quý khách gần xa về tham quan và thưởng ngoạn giá trị nghệ thuât SVC ở tỉnh nhà.
Sự có mặt của các quý vị là góp phần vào thành công cuộc triển lãm.
Rất hân hạnh được đón tiếp!

Thay mặt hội SVC
Chủ tịch hội
Đoàn Trọng Đĩnh.

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Bác danghy ơi, bác là Hội viên Hội SVC Hưng Yên hả? Vườn của bác ở đâu vậy? Em cũng ở Hưng Yên đây, bây giờ mới tập tọe học hỏi.
Bác Đoàn Trọng Đĩnh, Chủ tịch Hội có phải là nguyên Phó CT UBND tỉnh ko hả bác?

danghy

Thành viên mới
Tôi ở Yên Mỹ, Hưng Yên. Đúng rồi đấy, bác Đĩnh nguyên là phó chủ tịch UBND tỉnh HY.
Vườn của tôi ở xã Thanh Long. Nói chung cũng chưa có nhiều cây đẹp, chủ yếu để tạo cảnh quan cho gia đình vì cả 2 vợ chồng tôi đều làm trong ngành giáo dục mà. Lúc nào có dịp mời bác đến chơi.

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Bác cũng làm ở Yên Mỹ luôn hả? Em làm ở ngay Phố Nối thôi. Bác có gần nhà máy bia Thanh Long không? Ngày xưa em về đấy và Việt Cường suốt.
Bác nhắn tin cho em số điện thoại. Hôm nào rảnh em sẽ xuống tham quan vườn của bác, xong ra Thanh Long làm vài vại bia hơi nhỉ :D
Điện thoại của em: 0988010407

danghy

Thành viên mới
từ nhà tôi đến nhà máy bia Thanh Long có thể dòng tiô dẫn bia về tận nhà được, khi nào có dịp mời bác ghé qua thăm. :D
Số điện thoại của tôi là: 0989845556.

lnvinh

Super Moderator
Bác Danghy cho hỏi, nếu tôi mời các anh em ở SG ra dự được không và kinh phí bên hội SVC HY có tài trợ gì như các đơn vị khác không?

haobs

Thành viên
Lần này về xem SVC Hưng Yên không biết bác "Thích Đủ Thứ" có mời bia tất cả CLB không? Mình chỉ uống được vài vại thôi.

pqm

Thành viên tích cực
Đợi mài rồi cũng có đây. Hy vọng lần này cũng hoành tráng k kém gì thanh hóa

xuanalap

Thành viên
Bác danghy ơi, bác là Hội viên Hội SVC Hưng Yên hả? Vườn của bác ở đâu vậy? Em cũng ở Hưng Yên đây, bây giờ mới tập tọe học hỏi.
Bác Đoàn Trọng Đĩnh, Chủ tịch Hội có phải là nguyên Phó CT UBND tỉnh ko hả bác?
Hai bạn cùng ở Hưng Yên thế thì hợp tác khai thác tối đa thông tin về cuộc triển lãm này cung cấp cho DĐ, để các TV ở xa có điều kiện học hỏi thêm nha! ;)

nguyenvanvan

Thành viên mới
rất hay tôi sẽ tổ chức anh em TT Thịnh long đi 1 chuyến .Mong rằng sẽ thu hoạch được nhiều thứ .

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
:( Hichic chết em rùi. Em đã nói là 30/04, 01/05 em phải cho vợ con và anh em cơ quan đi nghỉ mát rồi mừ. Nếu có về được, phải thứ 2, tức 04/05 mới về đến Hưng Yên (vì em đang ở cùng vợ con ở HN). Hy vọng trong những ngày đầu bác Danghy giúp em đón tiếp mọi người. Sau đó em sẽ về "thay ca" :D

Về khoản ảnh, bác xuanalap ơi, trong 10 ngày triển lãm, thế nào em cũng phải chụp ảnh mang về cho anh em Diễn đàn.

Về khoản bia, các bác yên tâm. Hưng Yên có nhiều nhà máy bia lắm. Em đã từng ở TX Hưng Yên (nay là TP Hưng Yên) nên khá rành khoản này. Không những thế, còn kính mời anh em món rượu Hưng Yên nổi tiếng: Rượu Lạc Đạo, đã uống là "say quên đường về" luôn :D

pqm

Thành viên tích cực
Dịp đó mình cũng vắng nhà cỡ mùng 2 mới về TDT để lài số đt đến HY mình liên lạc nhé

NaTuan

Quản Lý Viên
Hay quá đợt này mình về nước thế nào cũng phải đi xem cuộc triển lãm này , Hy vong sẽ dược gặp các bác ở trên dd ở triển lãm này .

ashui

Thành viên
Hi hi nếu bác NaTuan về được, nhớ thông báo rộng khắp cho anh em trên diễn đàn nhất là đội miền Bắc nhé

danghy

Thành viên mới
Do điều kiện công tác và công việc gia đình có phần bận rộn, vì vậy nếu trả lời anh em ko kịp thời mong các bác thông cảm. Dù sao thì những thông tin anh em mình giao lưu với nhau trên diễn đàn thì cũng có khá nhiều anh em yêu mến SVC, đặc biệt là mảnh đất và con người HY, và các thành viên trên DĐ trả lời giúp. Các bác nào có nhu cầu có thể liên lạc với bác Hội_thường trực hội SVC HY và là thành viên của ban tổ chức theo số điện thoại: 0906.161.477. ;)
Mong các bác nhiệt tình ủng hộ, nếu có điều kiện hãy về tham dự triển lãm, chung vui với các TV HY. :D

pqm

Thành viên tích cực
Sắp tới ngày khai mạc triển lãm rồi công tác chuẩn bị ntn mà không thấy đưa tin cho ae mừng nhỉ?

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Sắp tới ngày khai mạc triển lãm rồi công tác chuẩn bị ntn mà không thấy đưa tin cho ae mừng nhỉ?
Chào các bác !
Hôm qua em có về Văn Giang, nhưng là vì về bất ngờ, không mang theo máy ảnh, điện thoại hết pin nên không có thu hoạch gì về ảnh oẻo cả :D Nhưng thông tin về triển lãm cây thì có:

Theo thông tin em nhận được từ Hội Sinh vật cảnh Văn Giang (có khoảng hơn 20 hội viên), kinh phí tổ chức Triển lãm của BTC chỉ có khoảng 100-120 tr VND. Do đó, kinh phí hỗ trợ vận chuyển, ăn ở cho các đoàn tham gia triển lãm rất hạn chế (giả sử so với Bắc Ninh, khoảng 500tr, Thanh Hóa, khoảng 800tr) Nếu bác Vinh gọi điện cho Ban tổ chức thì biết rồi. Hưng Yên vẫn nghèo quá :(

Đối với các Hội viên Hội SVC Hưng Yên, mỗi người được giao mang tối thiểu từ 2-3 tác phẩm đã được các Chi hội duyệt. Số lượng mang không hạn chế, kể cả đối với Hội viên và khách mời. Tuy nhiên, theo em biết thì phải trên 1/2 cây triển lãm lần này đã có mặt ở Bắc Ninh và Thanh Hóa :D Thông tin em được biết là bác Thọ "Nhựa" cũng cam kết mang vài chục cây xuống. Ước tính tổng số cây tham gia từ 500-800 tác phẩm (theo số lượng đã đăng ký hiện nay)

Các bác bố trí thời gian, về ủng hộ quê em nhé !

pqm

Thành viên tích cực
Chào các bác !
Hôm qua em có về Văn Giang, nhưng là vì về bất ngờ, không mang theo máy ảnh, điện thoại hết pin nên không có thu hoạch gì về ảnh oẻo cả :D Nhưng thông tin về triển lãm cây thì có:

Theo thông tin em nhận được từ Hội Sinh vật cảnh Văn Giang (có khoảng hơn 20 hội viên), kinh phí tổ chức Triển lãm của BTC chỉ có khoảng 100-120 tr VND. Do đó, kinh phí hỗ trợ vận chuyển, ăn ở cho các đoàn tham gia triển lãm rất hạn chế (giả sử so với Bắc Ninh, khoảng 500tr, Thanh Hóa, khoảng 800tr) Nếu bác Vinh gọi điện cho Ban tổ chức thì biết rồi. Hưng Yên vẫn nghèo quá :(

Đối với các Hội viên Hội SVC Hưng Yên, mỗi người được giao mang tối thiểu từ 2-3 tác phẩm đã được các Chi hội duyệt. Số lượng mang không hạn chế, kể cả đối với Hội viên và khách mời. Tuy nhiên, theo em biết thì phải trên 1/2 cây triển lãm lần này đã có mặt ở Bắc Ninh và Thanh Hóa :D Thông tin em được biết là bác Thọ "Nhựa" cũng cam kết mang vài chục cây xuống. Ước tính tổng số cây tham gia từ 500-800 tác phẩm (theo số lượng đã đăng ký hiện nay)

Các bác bố trí thời gian, về ủng hộ quê em nhé !
Vậy cũng khá rồi, những ai lần trước không đi Thanh hóa đc như mình thì đây là dịp tốt. Thanks T Đ T