thông Đà Lạt mới tuyển, xn anh em phương án tiếp theo

cathangtu

Thành viên tích cực
mới mua được cây thông nho nhỏ, gửi anh em coi chơi, cây còn sơ khai lắm, ai có ý tưởng gì góp ý giùm mình nhé. Trân trọng cảm ơn

Phương án dự tính

cathangtu

Thành viên tích cực
mình cũng thích p.a của bạn
Đúng với ý tưởng của mình luôn. Băm đi bạn!
có điều phải từ từ, thông mà cắt ngọn, xì nhựa là đi luôn đó, đâu có dễ sống như linh sam hay sanh, si mấy bạn

thử phương án này coi bạn, chứ như bạn demo làm ra nhìn phí cây quá, dòng này thân mềm mà
cái ngọn mình chưa dám uốn mạnh tay bạn ơi, thân thông dòn mà dễ chết quá

cathangtu

Thành viên tích cực
bác nào rành về thông, có thể hứong dẫn mình phưong pháp từng bứoc xử lý lũa ngọn cây thông này ko ạ

letradalat

Thành viên
bạn lấy dây đồng buộc chặt đoạn mà bạn định làm lũa den khi đoạn trên khô thì bạn tiến hành, thông rất dễ đi khi cắt cành hoặc thân, bạn làm cẩn thận nhé

manhhatruong

Thành viên
mùa nắng chớ nên đụng vào thông mình vừa trả giá 1 em tiếc đứt tóc luôn . mình khoái phương án lũa phần trên ở thành phố đất chật mà
bạn mua máy làm lũa loại nhỏ tốc độ cao làm thoải mái đừng để cho rung gốc là được mà

cathangtu

Thành viên tích cực
bạn lấy dây đồng buộc chặt đoạn mà bạn định làm lũa den khi đoạn trên khô thì bạn tiến hành, thông rất dễ đi khi cắt cành hoặc thân, bạn làm cẩn thận nhé
mùa nắng chớ nên đụng vào thông mình vừa trả giá 1 em tiếc đứt tóc luôn . mình khoái phương án lũa phần trên ở thành phố đất chật mà
bạn mua máy làm lũa loại nhỏ tốc độ cao làm thoải mái đừng để cho rung gốc là được mà
Cảm ơn 2 a, mình định tiến hành cắt dần các ngọn nhỏ để phần ngọn chết từ từ, rồi mới làm lũa

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Cảm ơn 2 a, mình định tiến hành cắt dần các ngọn nhỏ để phần ngọn chết từ từ, rồi mới làm lũa
Không cần phải làm từ từ, bạn chỉ cần cắt lết lá kim các cành nào bạn không cần giử lại là tự nó sẽ chết, về lũa thì bạn nên lột vỏ lúc còn tươi dễ hơn đợi khi cành chết khô.

cathangtu

Thành viên tích cực
Không cần phải làm từ từ, bạn chỉ cần cắt lết lá kim các cành nào bạn không cần giử lại là tự nó sẽ chết, về lũa thì bạn nên lột vỏ lúc còn tươi dễ hơn đợi khi cành chết khô.
Lột vỏ lúc tươi nhựa xì ra nhiều quá ko bạn? Có ngừoi nói cắt ngang ngọn lớn rồi bôi silicon để ngăn nhựa có được ko ạ?