Thêm 1 cây sanh mới sửa !

No_one

Thành viên
Để góp thêm không khí ,em post thêm cây sanh già nhất nhà vừa sửa xong hôm qua !Xin mời cả nhà nhận xét giùm em với nha
:x:x:x:x:x:x
Cây khi chưa làm :

Sau khi chỉnh sửa :

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Cây này có bệ quái, bạn nên tận dụng và hạ ngọn thấp xuống chơi tông lùn thôi nhé, để cao vậy nhìn không hợp.

No_one

Thành viên
Cây này cao đến gần 1,8 m ,đế rộng khoảng 1,3m .Em cũng muốn hạ thấp xuống 1 chút nhưng khó quá không thấy hướng đi nào cho phù hợp nên giữ nguyên và chỉnh sửa tán thôi !
Em nghĩ mai này hoàn thiện rồi thì nhìn bớt lênh khênh đi thôi !
:x:x:x:x:x

NaTuan

Quản Lý Viên
Bạn sửa cây kiểu này thì 100 năm sau cũng khó đẹp được . Bạn chưa có hướng đi rất khoát cho cây của mình .

honglong237

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Thêm 1 cây sanh mới sửa !

Bạn sửa cây kiểu này thì 100 năm sau cũng khó đẹp được . Bạn chưa có hướng đi rất khoát cho cây của mình .
100 năm nữa thì lại có phôi đẹp cho hậu nhân làm tiếp đó ạ :D

No_one

Thành viên
Các Bác có ý tưởng nào hay với cây này thì vẽ phác giúp em với ạ !
Cây này em thấy khó làm quá !
:D:D

NaTuan

Quản Lý Viên
Nhà em ở đâu ? Khi nào rảnh anh xuống xem hộ , chứ nhìn thế này không ai làm gì được đâu .

No_one

Thành viên
Nhà em ở đâu ? Khi nào rảnh anh xuống xem hộ , chứ nhìn thế này không ai làm gì được đâu .
Dạ vâng ! Được anh giúp thì tốt quá ạ ! Em cảm ơn Bác trước nhé !
Nhà em ở La Cả anh ạ ! Em mời Bác khi nào rảnh vào nhà em chơi tiện thể xem luôn cho em xem cây này với ạ !
Em cảm ơn Bác nhiều nha !

o0mrlap0o

Thành viên
Phải tay em thì em cứ vác cưa ra hạ cái ngọn thấp còn 1/3 rồi lấy phần trên cắm xuống đật Khà khà, thế là được hai cây . Đợi cái ngọn ở cây mẹ ra mầm thì lại tạo ngọn mới . Bệ cây thế này chơi tông thấp là hợp lý . Em cũng có một cây bệ gần giống thế này dang làm, hi vọng một ngày gần đây sẽ đưa em nó lên giới thiệu cùng anh ẹm

No_one

Thành viên
Trả lời: Re: Thêm 1 cây sanh mới sửa !

Phải tay em thì em cứ vác cưa ra hạ cái ngọn thấp còn 1/3 rồi lấy phần trên cắm xuống đật Khà khà, thế là được hai cây . Đợi cái ngọn ở cây mẹ ra mầm thì lại tạo ngọn mới . Bệ cây thế này chơi tông thấp là hợp lý . Em cũng có một cây bệ gần giống thế này dang làm, hi vọng một ngày gần đây sẽ đưa em nó lên giới thiệu cùng anh ẹm
Mình cảm ơn bạn nhé !
Bạn nhanh mang cây lên đây để anh em cùng thưởng thức với nào !