Tự khám phá ghép mai

toainguyen82

Thành viên
xin nói trước, nếu ban quản trị thấy bài này vi phạm nội quy thì cứ tự nhiên xóa. tôi không buồn đâu.

Số là: tôi thấy, rất nhiều người tham gia diễn đàn, học được rất nhiều kinh nghiệm nhưng lại thiếu thực hành. thiếu tự tin không biết mình làm có đúng hay không. trong đó có lĩnh vực ghép mai

Bài ghép mai của đại ca Lô là khá rõ và chi tiết, nhưng rồi, đọc để biết thế, cây đâu mà ghép, rồi ghép song chổ đâu mà dưởng (nhà lưới), dụng cụ đâu mà ghép, dây đâu mà quấn, thậm chí, giống lấy đâu ra?............

mình viết bài này, nếu ai thật sự muốn học ghép cây cho riêng mình, muốn trải nghiệm, muốn chính tay làm thử, ghép thử thì đến nhà. bạn cứ yên tâm, cây nguyên liệu có sẳn trong chậu, giống mai thì cũng khá phong phú và đa dạng. cứ ghép, khi nào cây bung tược mạnh, lá chuyển màu, lúc đó bạn hãy chở về coi như là thành quả của mình, chăm sóc cho đến tết, bạn xẽ cảm thấy rất vui. còn ghép không đạt thì để lại cho mình ghép lại.

Không áp dụng cho nhà vườn, những người biết ghép mai. chỉ dành cho dân chưa biết gì, chưa thật sự ghép lần nào.

Xin lỗi là tôi bận cả tuần, chỉ rảnh vào thứ bảy và chủ nhật. nên muốn ghép thì nói trước để chuẩn bị trà nước.

Khi chở cây về, các bạn phải trả cho tôi một chậu là 70 ngàn đồng. (đã bao gồm chậu)( 1 cái chậu xi măng 55 cm giá 10 ngàn + 1 cây nguyên liệu 50 ngàn + chất trồng 5 ngàn + công dưỡng 1 năm cây nguyên liệu 5 ngàn) ( các bạn chỉ cần đi không, tất cả công cụ, dụng cụ phục vụ ghép tôi lo cho)

Đừng nghĩ tôi kinh doanh nhen. Nếu nghĩ thế thì cứ xóa bài đi.

(à quên cái địa chỉ: 32/5 a, ấp tân thới 2, xã tân hiệp, huyện hóc môn, tp. HCM) (gần chợ Hóc Môn)

Nguyễn Toại Nguyện

orchcactus

Thành viên
Chắc BQT không nở xóa đi đâu, rất cần cho người mới tập ghép được thực hành với người có nhiều kinh nghiệm.

chinhtv1970

Thành viên
Học ghép tại chỗ, với lại được đem thành quả về khoe với bà xã thì còn gì bằng.
Lên trên cho ai muốn học ghép mai.
Chúc mọi người vui vẻ!!!

PhuKhang

Thành viên
Rất cảm ơn tấm chân tình của Anh! Thật là tuyệt cho những tay mơ mê mai như mình.
Trân trọng!

koreahandsome22

Thành viên mới
xin nói trước, nếu ban quản trị thấy bài này vi phạm nội quy thì cứ tự nhiên xóa. tôi không buồn đâu.

Số là: tôi thấy, rất nhiều người tham gia diễn đàn, học được rất nhiều kinh nghiệm nhưng lại thiếu thực hành. thiếu tự tin không biết mình làm có đúng hay không. trong đó có lĩnh vực ghép mai

Bài ghép mai của đại ca Lô là khá rõ và chi tiết, nhưng rồi, đọc để biết thế, cây đâu mà ghép, rồi ghép song chổ đâu mà dưởng (nhà lưới), dụng cụ đâu mà ghép, dây đâu mà quấn, thậm chí, giống lấy đâu ra?............

mình viết bài này, nếu ai thật sự muốn học ghép cây cho riêng mình, muốn trải nghiệm, muốn chính tay làm thử, ghép thử thì đến nhà. bạn cứ yên tâm, cây nguyên liệu có sẳn trong chậu, giống mai thì cũng khá phong phú và đa dạng. cứ ghép, khi nào cây bung tược mạnh, lá chuyển màu, lúc đó bạn hãy chở về coi như là thành quả của mình, chăm sóc cho đến tết, bạn xẽ cảm thấy rất vui. còn ghép không đạt thì để lại cho mình ghép lại.

Không áp dụng cho nhà vườn, những người biết ghép mai. chỉ dành cho dân chưa biết gì, chưa thật sự ghép lần nào.

Xin lỗi là tôi bận cả tuần, chỉ rảnh vào thứ bảy và chủ nhật. nên muốn ghép thì nói trước để chuẩn bị trà nước.

Khi chở cây về, các bạn phải trả cho tôi một chậu là 70 ngàn đồng. (đã bao gồm chậu)( 1 cái chậu xi măng 55 cm giá 10 ngàn + 1 cây nguyên liệu 50 ngàn + chất trồng 5 ngàn + công dưỡng 1 năm cây nguyên liệu 5 ngàn) ( các bạn chỉ cần đi không, tất cả công cụ, dụng cụ phục vụ ghép tôi lo cho)

Đừng nghĩ tôi kinh doanh nhen. Nếu nghĩ thế thì cứ xóa bài đi.

(à quên cái địa chỉ: 32/5 a, ấp tân thới 2, xã tân hiệp, huyện hóc môn, tp. HCM) (gần chợ Hóc Môn)

Nguyễn Toại Nguyện
chủ đề này hay quá các ace oi.vậy hôm nào có họp mặt cho e tham gia với.a sắp xếp tgian thông báo cho mọi người dc tham gia nhe.thay mặt tất cả các ace cám ơn a nhiều nhe:)):)):)):)):)):)):)):)):))

maivangnet

Thành viên
Nguyên văn bởi minh_cao
Tại sao chúng ta không tổ chức một buổi Off mini với chuyên đề" GHÉP MAI" ?
Tổ chức off đi mấy Bác ơi! Vừa ghép mai kết họp bàn về mai mùa mưa nữa.
Em đăng ký 1 vé

Trieuchau1971

Thành viên
Quá hay ! đây là thông tin mà tôi cảm thấy có ích nhất trong ngày hôm nay ! bạn hãy cho tôi một suất đăng ký nhé, thanks

maivang150

Thành viên
Trên cả tuyệt vời. Cám ơn tấm thịnh tình của chủ topic. Không biết chổ anh NGuyện có giống Tấn Lãm không? mình mê giống này lắm. Nếu anh có mình xin đăng ký 1 suất.
Xin cảm ơn.

dat80

Thành viên
Toainguyen đưa ra ý kiến nay hay quá, giúp được mấy anh em diễn đàn học cách ghép mai