tập uốn cây tùng cối,các bác cho ý kiến

T-V-T

Thành viên
cây tùng cối trên chậu 13 năm có lẻ...mới đựa ra ngoài trồng được gần 2 năm,mấy hôm về hý hoáy tập tỉa,uốn giờ nó thế này,các ace cho em nhận xét với(cây cao tầm 1,5m..)
vì chỗ chụp hơi chật nên không rõ các bác xem có thấ rõ ko,thông cảm cho em8->

T-V-T

Thành viên
em đang ở hànoi,không biết có bác nào rảnh rỗi em mang cây sang nhở chỉ giáo .......:-*
==================================
CHo xin miếng hình em ui
em vừa úp rùi...đã thấy được hình chưa bác cả

T-V-T

Thành viên
Vậy là chưa uốn đó em ơi .
em cũng mới tỉa và uốn mấy cành chính thôi chứ chưa có đồ nên không làm gì được
Em muốn giữ cành dưới và bổ thân chính bên trên sau đó kéo tàn cho đuổi nhau có khả thi không bác Vinh ơi

Le Manh Cuong

Moderator
cây tùng cối trên chậu 13 năm có lẻ...mới đựa ra ngoài trồng được gần 2 năm,mấy hôm về hý hoáy tập tỉa,uốn giờ nó thế này,các ace cho em nhận xét với(cây cao tầm 1,5m..)
vì chỗ chụp hơi chật nên không rõ các bác xem có thấ rõ ko,thông cảm cho em8->

Mùa này nắng gắt rồi không làm nặng tay được đâu em nhé.Nếu em muốn làm chi tiết thì mang lên vườn anh hướng dẫn cho.

Manh Hung1

Thành viên mới
Mùa này nắng gắt rồi không làm nặng tay được đâu em nhé.Nếu em muốn làm chi tiết thì mang lên vườn anh hướng dẫn cho.
Nghe danh bác lê manh cường ã lâu,hôm nào bác chụp một số tác phẩm cho anh e cùng được chiêm ngưỡng nhé

Le Manh Cuong

Moderator
Nghe danh bác lê manh cường ã lâu,hôm nào bác chụp một số tác phẩm cho anh e cùng được chiêm ngưỡng nhé
Vì không buôn bán trên diễn đàn nên tôi không muốn đưa hình.Nếu bạn muốn xem cây bạn có thể tới vườn.

locvung6688

Thành viên
Vì không buôn bán trên diễn đàn nên tôi không muốn đưa hình.Nếu bạn muốn xem cây bạn có thể tới vườn.
em cũng rất thích tùng cối nhưng kiến thức gần bằng 0. anh cường có thể xin địa chỉ vườn để học hỏi được không ạ...

T-V-T

Thành viên
rất cảm ơn bác cường đã quan tâm,cháu ở hanoi cũng rất muốn được gặp bác xin chỉ giáo,khi nào cây ổn định xin mang cây đến vườn bác xin lĩnh hội ít kiến thức về tùng a
em cũng rất thích tùng cối nhưng kiến thức gần bằng 0. anh cường có thể xin địa chỉ vườn để học hỏi được không ạ...
cảm ơn anh nghé quá..........em cũng muốn xin địa chỉ vườn nhà bác Cường để có dịp nghé qua@};-
lay cn bác có lên clb bonsai thiên trường chơi o bác :p
em đang ở hanoi len chắc không có dịp vui cùng..........xin giao lưu dịp khác a:-*
Tàn còn um tùm quá, phải tỉa bớt nữa rối mới chạy kẻm được
vâng.cháu cũng mới tỉa lại thôi ạ....xin bác chỉ giáo thêm