Tường thuật Off Bắc Miền Trung _ Huế tháng 12 - 2011

laothinh

Moderator
Huế càng nhìn càng mê,thích nhất là quang cảnh đường phố rất văn minh sạch đẹp.Phong cảnh và nếp sống người Huế quá đỗi thanh bình,càng xem càng tiếc vì vừa rồi không vào được anh Thịnh ơi :D
Cảm ơn anh Kiên, rất vui khi cuộc ofline này được anh theo dõi thường xuyên và khích lệ tinh thần để anh em BMT thêm nhiệt huyết, hy vọng sau này sẽ có cuộc of giao lưu giữa hội Miền Bắc và hội Bắc Miền Trung chúng ta. Thay mặt anh em trong khu vực một lần nữa cảm ơn tình cảm của anh em hội Miền Bắc đã dành cho anh em miền Trung thân yêu. Thân

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Lục lại trong đống hình đi Thiên Mụ năm ngoái ... Không biết có phải Em Dương lúc này vẫn còn đang nằm chậu ...

... ngày nay đã lên tiểu cảnh rồi ... (Không biết có phải không nữa? :-?)

Còn cây Dương này nữa chứ, không biết thân phận của Em nó bây giờ thế nào ... :(

Xem các Thầy giải trí nè ...

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Alo! Xin ý kiến cả nhà: Hiện Trần Hùng còn lưu giữ 03 tấm hình "cực độc" mà không dám post. Nếu được các bác bảo lãnh Hùng tôi không bị band nick thì tôi sẽ đăng.

Các bác thấy thế nào?
Em cũng có một tấm cực độc của anh,anh đồng ý thì em đưa lên luôn nhe.
Hai Anh vui lòng gửi các hình vào hộp tin nhắn cho Hoanglong70 duyệt nội dung trước. Cám ơn!

Một phiếu thuận
Bác Xuân đã thấy hình rồi hả? Forward cho Hoanglong70 nghe Bác! [-O<

hothuong

Thành viên
Một phiếu thuận
Thêm 1 phiếu thuận nữa. Anh Hùng sợ thì tham khảo thêm ý của "Đường Tam Tạng" xem sao?!Nghệ thuật là phải lột tả hết tất cả gốc cạnh của "đối tượng". Suốt buổi oflien thấy anh nháy liên tục, thoắt chổ nầy thoắt chổ kia. Quá là "Dicovery man". Tôi cũng có"1 ít" ảnh .....! Anh Thọ Quy Nhơn cũng nháy nhiều mà sao chưa thấy post ảnh lên, anh Nhâm ở Nghệ An cũng vậy. Đề nghị các anh post lên đi nhé.

ledinh1081

Thành viên tích cực
Một số cảm xúc bên lề!
Đông Hà, một thời khói lửa, trong màn sương thấy nay thật bình yên, lòng bùi ngùi lưu luyến...

Phong cách trường cổ Huế, màu sắc, xtyle ảnh hưởng hai nền văn hóa Trung Quốc và Pháp!

"Tiểu cảnh đá" chất liệu đá made in Huế- khá đẹp!

Tôn nghiêm

Một góc ảnh khá đẹp của tháp Chuông

Cận cảnh kiểu Rồng Nguyễn- so sánh với rồng Lý

Trầm mặc Hương Giang- văng vẳng đâu đây điệu hò Nam Ai, Nam Bình buồn bã

Chiều chiều trước bến Văn Lâu
Ai ngồi ai cảm
Ai sầu ai thảm
Ai thương ai cảm
Ai nhớ ai mong
Thuyền ai thấp thoáng bên sông
Buông càn máy đẩy, chạnh lòng nước non

Một phút mặc niệm! Bi ai mà anh dũng, lặng lẽ mà tiếng vang muôn đời như lời thề non nước...

... sự thay da đổi thịt, lớn mạnh k ngừng của thành phố Huế bây giờ!

hothuong

Thành viên
Xin đính chính 1 chút về bài thơ của Ledinh1081 trích nhé !

Chiều chiều trước bến Vân lâu
Ai ngồi, ai câu, ai sầu, ai thảm
Ai thương, ai cảm, ai nhớ,ai mong
Thuyền ai thấp thoáng bên sông,

Nghe câu mái đẩy, chạnh lòng nước non.
P/s: Về đến nhà có mệt lắm không?

ledinh1081

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Tường thuật Off Bắc Miền Trung _ Huế tháng 12 - 2011

Xin đính chính 1 chút về bài thơ của Ledinh1081 trích nhé !

Chiều chiều trước bến Vân lâu
Ai ngồi, ai câu, ai sầu, ai thảm
Ai thương, ai cảm, ai nhớ,ai mong
Thuyền ai thấp thoáng bên sông,

Nghe câu mái đẩy, chạnh lòng nước non.
P/s: Về đến nhà có mệt lắm không?
:">:">:">, dạ cám ơn chú! mệt cũng bt chú ạ, đúng là cháu cũng phải nghiên cứu, học hỏi về văn hóa Huế nhiều ạ! chúc chú và gd sức khỏe

NGUYENTHOQN

Super Moderator
ANH DOVANLO ƠI...........................
mau up hình lên chia sẽ cùng anh em , hôm đó thấy anh thao tác chụp 1 lúc 2 máy cơ mà
tính để đánh cú hậu hé.......................

tuanbonsaihue1

Thành viên
Mình cũng có vài tấm hình kỷ niệm.

rất thân mật và đầm ấm

một người rất nhiệt tình

phần thưởng cho hải biên nhưng hải biên e lệ

nhớ mãi

kỷ niệm với đàn chủ

Trần Hùng

Thành viên tích cực
Mình cũng có vài tấm hình kỷ niệm...nhớ mãi

Cha mô cụng ly với bác mà đẹp giai dữ vậy hả bác Tuấn ơi? Bữa nào rảnh chạy honda ra nhà bác chơi thăm vườn nha bác Tuấn.
Thanks!

======================

Rất nhiều chú muốn làm rể bác Thọ mà chưa duyệt được chú nào!

greenstar

Thành viên tích cực
Các diễn viên chính: bigbabol trong vai Tôn Ngộ Không, trungduart vai Đường Tam Tạng, Bảy Trứ trong vai Trư Bát Giới và dovanlo vai Sa Tăng.

Thanks! :))
Khi nào phim ra mắt đó đạo diễn Trần Hùng ơi.Cho e làm chân bán vé nhen,ăn phần trăm thui...thế cũng đủ mua cây rùi :D:D