Tôi đi hà giang

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Chào các bạn, chia sẻ một số hình ảnh trong chuyến đi HG , ảnh ko đc biên tập lỹ do khả năng cá nhân mong các bạn và các cô chú thông cảm ạ
Ảnh sẽ đc up từ từ nhé anh em, trang up anh bị lỗi sao đó mà loay hoay đến lúc mình bốt bài đúng 2 tiếng rồi mong anh chị em thông cảm
Bắt đầu từ những thông tin nhặt nhạnh, rồi qua topic này :http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=84029
mình đã có một chuyến đi khá thú vị và gặp đc nhiều điều may mắn, cảm ơn các bạn ghé xem và cảm ơn rất nhiều đến những người bạn cũ và cả những người bạn mới mình may mắn đc làm quen trên hành trình...

Chỉ đến lần đầu mà Nhớ rất nhiều, những con đường quanh co dốc núi, vực sâu thăm thẳm, cả trăm km cao nguyên đá mà trước khi đi mình chỉ nghĩ nó là cái công viên nho nhỏ dưới phố quê mình .
nhớ những ân cần trao nhau khi độ đường lỡ xe, nhớ những nụ cười chào đón kẻ lạc đường, mỏi mệt, nhớ đống lửa ven đường sưởi ấm đôi tay tê cóng, nhớ những con dốc ngặt nghèo thử thách đôi chân, nhớ đĩa thịt treo xào rau vườn thơm nhức nhối, nhớ bát cháo ấu tẩu thơm thơm đăng đắng cuối phố đêm nào, nhớ những người bạn đường tình cờ gặp bên đống lửa ven đường, trao nhau chén rượu, bẻ nửa củ khoai....nhớ xôi nếp nương, nhớ bánh gạo tẻ, nhớ rượu ngô thơm thơm, nhớ món sườn nướng, nhớ em nhỏ nghèo thương lắm những ánh mắt, những cái vẫy tay , những lời lễ phép... nhớ phiên chợ cuối năm... nhớ bát mì ko rau chẳng thịt... nhớ cái "khách sạn" gió lùa vi vút trùm chăn vẫn lạnh thiếu thốn là vậy mà sao thương thật nhiều... nhớ chuyến xe ca chen chân chuột rút... nhớ cái cảm giác thắc thỏm khi chạy mà quên kiểm tra để đổ xăng, lên dốc chẳng dám vù ga nửa chừng...

....
Biết bao giờ lại đc rong ruổi trở lại?
Đường đi... mây bay ngang ngang chập trùng núi cao mờ mờ ảo ảo như tranh thủy mặc

lehidu

Thành viên tích cực
Cảnh mây núi đẹp quá! nhưng chắc cũng lạnh lắm! biết khi nào mới được rảnh rỗi và rong ruổi ngoài ấy nhỉ???? Cám ơn Phương đã chia sẻ. Chúc em còn được nhiều hành trình thú vị nữa.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Hy vọng rồi mình sẽ có dịp lang thang lên vùng đất xinh đẹp và hùng vĩ này. Cảm ơn bạn đã chia sẻ hình ảnh

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Hy vọng rồi mình sẽ có dịp lang thang lên vùng đất xinh đẹp và hùng vĩ này. Cảm ơn bạn đã chia sẻ hình ảnh

Em cũng hy vọng có 1 ngày sẽ được lang thang ở đây.

Up thêm hình đi anh Phương ơi, nhìn đã quá.

Lên đó lạnh teo bugi mà còn uống bia được hả anh?

NaTuan

Quản Lý Viên
Hà Giang mến yêu của tôi . Nhưng chưa một lần tới được .
Cảm ơn tác giả .

centimet

Quản lý mới
một chuyến đi thật thú vị.

ở đây sương khói mờ nhân ảnh..hihi

Chúc mừng tiên sinh
Centimet