tác phẩm sanh bonsai trực cổ

bonsailuutruongson

Thành Viên Danh Dự
lên đá xấu hơn đó anh. cây này đúng em kết nhất nhất là Bệ và thân: Bệ To, vững trãi, cân đối. Thân đúng chuẩn "gốc Bồ, ngọn chỉ", rất nhiều sẹo. nói chung là đẹp ạ
Thân bệ là cốt lõi mà em
nhìn bệ thân và tay nó cục u nần nhìn mà ghiền luôn ,anh sơn nuôi dăm và tay đẹp quá anh ,khúc khiểu gân gút đã quá,lúc nào chỉ bi quyết nha anh sơn
Ok lúc nào cần báo anh gửi bí quyết cho liền
ngắm mãi mà kô thấy chán
Cám ơn em đã chia sẻ

ngockien

Super Moderator
Cây sanh này anh Sơn đã đặt rất nhiều tâm huyết ,mình đã được lên sân thượng ngắm cây này nhiều lần. Qủa thật là một tuyệt tác của một cây tầm trung.
Triển lãm bonsai châu Á Việt Nam đăng cai lần tới . Chắc tác phẩm này sẽ có mặt phải không anh Sơn. :D

bonsailuutruongson

Thành Viên Danh Dự
Cây sanh này anh Sơn đã đặt rất nhiều tâm huyết ,mình đã được lên sân thượng ngắm cây này nhiều lần. Qủa thật là một tuyệt tác của một cây tầm trung.
Triển lãm bonsai châu Á Việt Nam đăng cai lần tới . Chắc tác phẩm này sẽ có mặt phải không anh Sơn. :D
cây này vẫn đang trong quá trình hoàn thiện mà Kiên
còn tới triển lãm bonsai châu á tại VN tới tác phẩm này có mặt hay không có khi còn phụ thuộc vào ban tổ chức cơ Kiên ạ

Chinh Hoang

Thành viên
E thấy cây đẹp miễn bàn,nhưng a thử thay đổi phong cách xem.Ví dụ làm tiểu cảnh chẳng hạn e thấy thường là cây cổ thụ lâu đều gắn liền với giếng nước sân đình,chùa hoặc là đầu làng,quê vvvvv......Đấy là ý kiến của e thôi.

Vuongbonsai

Thành viên
Chúc mừng bạn có cây sanh già thật.Nếu tay 2 mà tỉa thưa ra chút nữa thì đẹp hơn.VÌ nếu bạn để thế này khi lá mọc lên sẽ rối mà khó xếp lá theo tán. Thêm nữa nếu là tôi thì tôi sẽ trồg lại cây hơi nghiêng đi thì sẽ nghệ thuật hơn