Tác phẩm của 10 năm kinh nghiệm học và làm

cathangtu

Thành viên tích cực
Hơn 10 năm từ lúc bước chân vào ĐH KT, ra trường và bôn ba khắp chốn, mình quyết định về quê xây nhà cho ba mẹ, post phương án lên mời a e xem chơi. Hi vọng là 6 tháng nữa sẽ có hình thực tế được tạm gọi là tương đương thế này thì vui lắm thay

cathangtu

Thành viên tích cực
Đẹp quá. Ko biết trong thế nào.
Chúc thành công
Cảm ơn bạn, ở bên trong thì cũng đang cố gắng bố trí sao cho hợp lý các công năng sử dụng kết hợp thẩm mỹ nữa, mình sẽ gửi thêm mặt bằng nhờ a e đang giá
Chúc e mau thực hiện được.
Cảm ơn anh, đã bắt đầu khởi công rồi đó a, nên cây cối đặt mua cứ phải gửi lại hoài vì e về quê giám sát, lâu lâu mới xuống SG
Sao bạn chọn hình người trang trí giống người nước ngoài thay vì giống người Việt?
Cái này ko quan trọng đâu bạn, có một số thư viện photoshop có sẵn, mình lấy ra làm minh họa cho tiện thôi

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Ban công tầng 1 của 2 phòng có thể làm liền đc ko anh?
Lượn một dng cong để ko nặng.
^^
(Mấy tháng nay đi đi về về là làm cái này ah?^^)

doquang2105

Thành viên tích cực
nhà này xây như vậy là nhiều tỉ đây! nếu đất rộng bạn có thể làm nhà 1 trệt mái thái có cảnh quan sân vườn ẽ đẹp hơn đó bạn.

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Cảm ơn bạn, ở bên trong thì cũng đang cố gắng bố trí sao cho hợp lý các công năng sử dụng kết hợp thẩm mỹ nữa, mình sẽ gửi thêm mặt bằng nhờ a e đang giá

Cảm ơn anh, đã bắt đầu khởi công rồi đó a, nên cây cối đặt mua cứ phải gửi lại hoài vì e về quê giám sát, lâu lâu mới xuống SG

Sao bạn chọn hình người trang trí giống người nước ngoài thay vì giống người Việt?

Cái này ko quan trọng đâu bạn, có một số thư viện photoshop có sẵn, mình lấy ra làm minh họa cho tiện thôi
Chú Xuân nhiều tuổi rồi nhe bạn.

xuantunguyen

Thành viên tích cực
sau 10 năm mà vậy là đã thành công, diện tích tầm 300 trở lên nữa thì sẽ có 1 khuôn viên tuyệt đẹp

cũng quan trọng lắm đó anh, thường thì tiện tay, và nó cũng ko ảnh hưởng đến kiến trúc của ngôi nhà , nhưng nếu đó là những người Việt thì sẽ hay hơn nhiều.

kenzo1410

Thành viên
thiết kế vậy là cũng đẹp rồi anh ơi... nhưng một điểm anh lưu ý và chú trọng đó là cốt sàn tầng trệt nhé (đưa lên thêm 1,..m nữa cho chắc :-B)... bão lũ giờ kinh lắm B-) (ở quê)... triều cường (ở tp)

Nhancuibap

Thành viên tích cực
hơn 10 năm từ lúc bước chân vào đh kt, ra trường và bôn ba khắp chốn, mình quyết định về quê xây nhà cho ba mẹ, post phương án lên mời a e xem chơi. Hi vọng là 6 tháng nữa sẽ có hình thực tế được tạm gọi là tương đương thế này thì vui lắm thay
nếu diện tích nhà 10*20 chuẩn bị khoảng 3 tỷ bạn nhé

locdinhky9vo

Thành viên Mua Bán
đại ca cứ phán như thần...e ao ước...mý chục năm sau...khi nào ba mẹ còn sống vs e đủ 3 tỷ vnd...thì e xây cho các cụ nhòm cho zui lòng ak...amen

cathangtu

Thành viên tích cực
Ban công tầng 1 của 2 phòng có thể làm liền đc ko anh?
Lượn một dng cong để ko nặng.
^^
(Mấy tháng nay đi đi về về là làm cái này ah?^^)
Cái này theo tông vuông hiện đại, lòi ra thụt vô nhưng vuông vức, hi sinh chút diện tích nhưng hiệu quả về thẩm mỹ bạn ơi, kì này đi đi về về, tiễn biệt kha khá cây khô cây chết là vì thế đó\m/

nhà này xây như vậy là nhiều tỉ đây! nếu đất rộng bạn có thể làm nhà 1 trệt mái thái có cảnh quan sân vườn ẽ đẹp hơn đó bạn.
Nhà mình đất ít nhưng tham làm nhiều, chỉ được 3 mặt có vườn, mặt bị khuất bên kia giáp nhà ngta bạn à
Ớ...sao bạn lấy mẫu nhà của tôi hihi.
Hihi
Tuyệt quá, Chúc anh thành công.
Cảm ơn bạn

Chú Xuân nhiều tuổi rồi nhe bạn.
Hehe, ko đề tuổi nên đâu biết, bạn xưng qua, ta xưng lại cho dễ
Rất đẹp bạn ah,nó là ngôi nhà mơ ước của nhiều người
Cản ơn bạn
sau 10 năm mà vậy là đã thành công, diện tích tầm 300 trở lên nữa thì sẽ có 1 khuôn viên tuyệt đẹp

cũng quan trọng lắm đó anh, thường thì tiện tay, và nó cũng ko ảnh hưởng đến kiến trúc của ngôi nhà , nhưng nếu đó là những người Việt thì sẽ hay hơn nhiều.
Cái này ít có của người Việt lắm bạn
Diện tích xây dựng chưa tới 150m2 bạn ơi, cũng ráng lắm nhưng tiền ít, đất nhỏ
mô phỏng đẹp!chúc thành công!
Cảm ơn bạn
thiết kế vậy là cũng đẹp rồi anh ơi... nhưng một điểm anh lưu ý và chú trọng đó là cốt sàn tầng trệt nhé (đưa lên thêm 1,..m nữa cho chắc :-B)... bão lũ giờ kinh lắm B-) (ở quê)... triều cường (ở tp)
Dạ, cái đó tất nhiên rồi a, cốt nền nhà hơn mặt đường gần 1m đề phòng đường tăng chiều cao, nước ngập nhà mình
Bạn phán chuẩn đấy, nhà này diện tích khoảng gần 8x16, mình dự toán 1 tỉ 6 - 1 tỉ 7

đại ca cứ phán như thần...e ao ước...mý chục năm sau...khi nào ba mẹ còn sống vs e đủ 3 tỷ vnd...thì e xây cho các cụ nhòm cho zui lòng ak...amen
Chúc bạn sớm thành mơ ước nhé, ko thì như mình, mang tiếng xây nhà cho ba mẹ, thực ra lo vụ thiết kế và giám sát, chi phí ông bà cụ lo :D gọi chính xác là xây nhà giùm chứ ko phải cho
sao anh không chơi nóc bằng làm chổ ..........để cây >:D<
Sân còn được 50m2 nên chưa cần tới bạn ơi, với lại dalat lạnh, mình leo sân thượng còn teo bugi, huống gì cây :D