Tàn chổi hay tản vân???

nhatrang77

Thành viên tích cực
Tối nay chán chán, kiếm chuyện chém gió chơi.
Có cây linh sam nhiều thân này, nhìn vô là nản toàn tập, cắt tỉa, lặt lá, chọn chi... Đang không biết chọn phương án nào, tàng chổi hay tảng vân đây.

Định đưa vô vườn mà vườn thì nhiều đao kiếm quá, thôi qua đây cho nó lành :)

Xichlosg

Thành viên tích cực
Nhìn cái là thấy ra liền mà ? Từ gốc lấy lên khoảng 30cm ( ngay dưới co lắc của thân bên trái ) : CẮT - tàn chổi lùn lực !:-SS:-SS:p

nhatrang77

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Tàn chổi hay tản vân???

CÂy nầy mà mở quán ốc kế bên là hết ý ... lấy gai lể ốc... hi hi
Mình mà đưa cây nào lên cũng bị kêu mở quán ốc hết :))
==================================
Nhìn cái là thấy ra liền mà ? Từ gốc lấy lên 25cm ( ngay dưới co lắc của thân bên trái ) : CẮT - tàn chổi lùn lực !:-SS:-SS:p
Anh tính đường lách luật nghị định mới về quản lý cây cảnh hả anh :p

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Nhìn cái là thấy ra liền mà ? Từ gốc lấy lên khoảng 30cm ( ngay dưới co lắc của thân bên trái ) : CẮT - tàn chổi lùn lực !:-SS:-SS:p
Cắt , cho Em xin khúc trên về mở quán ốc vỉa hè nha Anh Xích...hi hi

Xichlosg

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: Tàn chổi hay tản vân???

Mình mà đưa cây nào lên cũng bị kêu mở quán ốc hết :))

Anh tính đường lách luật nghị định mới về quản lý cây cảnh hả anh :p
Thiệt mờ ! Để nguyên vậy,thì có binh bộ tàn kiểu Trời đi nữa cũng chỉ ra kiểu BỤI LÙM thôi mờ ! Cắt lùn nuôi cũng nhanh thôi.

Xichlosg

Thành viên tích cực
Cắt , cho Em xin khúc trên về mở quán ốc vỉa hè nha Anh Xích...hi hi
Cắt là nói cho oách thế thôi,chứ ta sẽ chiết hết,đoạn thân nào đẹp thì nuôi mini chơi,đoạn thân nào xấu xấu ta cắm xuống cát mai mốt bán rẻ.>:)

nhatrang77

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Re: Trả lời: Tàn chổi hay tản vân???

Thiệt mờ ! Để nguyên vậy,thì có binh bộ tàn kiểu Trời đi nữa cũng chỉ ra kiểu BỤI LÙM thôi mờ ! Cắt lùn nuôi cũng nhanh thôi.
Thì bụi lùm phải cao cao mới vô núp được, cắt trụi lủi thì để dành cho xì trum núp thôi.
làm bonsai nhiệt đới ah anh :p
Đang học tập anh V. của mày đó hả?
Cắt là nói cho oách thế thôi,chứ ta sẽ chiết hết,đoạn thân nào đẹp thì nuôi mini chơi,đoạn thân nào xấu xấu ta cắm xuống cát mai mốt bán rẻ.>:)
Té ra là thế, tham ghê, một cây thành quá trời cây luôn.

nhieuvn

Thành viên tích cực
hehhe, em mới mua cái cưa ngon lắm anh, hôm nào em ra anh, anh em mình làm vài ve em sẻ giúp anh về phần này. Mấy em này anh để vật đối chứng để anh em coi anh, hoành khủng mà anh

doanvunguyen

Thành viên tích cực

30cm từ gốc tính lên , cắt hết chừa 2 thân chính thôi, đấu với sam núi xichlo chơi, chim ai nhiều người đó thắng>:)

nhatrang77

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Tàn chổi hay tản vân???

hehhe, em mới mua cái cưa ngon lắm anh, hôm nào em ra anh, anh em mình làm vài ve em sẻ giúp anh về phần này. Mấy em này anh để vật đối chứng để anh em coi anh, hoành khủng mà anh
Cưa tay hay cưa máy dậy em?
30cm từ gốc tính lên , cắt hết chừa 2 thân chính thôi, đấu với sam núi xichlo chơi, chim ai nhiều người đó thắng>:)
Công nhận ông này ổng thù dai ghê á

nhatrang77

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Re: Trả lời: Tàn chổi hay tản vân???

:(( kiu chém xong kiu tui thù dai, đúng là đời bất công , cọng lông .....không thẳng mà
Sao mấy bữa nay văn chương lai láng vậy ta.
Ủa, chém người ta, người ta chém lại thì ra văn chương lai láng luôn :p

DUYnguyenDUC

Quản lý mới

Nhìn cái là thấy ra liền mà ? Từ gốc lấy lên khoảng 30cm ( ngay dưới co lắc của thân bên trái ) : CẮT - tàn chổi lùn lực .:-bd:-bd:-bd