Sung hàng khủng mời các Bác tham gia ý kiến

diep dung

Thành viên

Cây đẹp ra quả từ gốc đến ngọn. Dáng một con tuấn mã đang phi nước đại . Mời anh em đóng góp ý kiến:)

TRUNG LONG

Thành viên
CÂY NÀY BÌNH THƯỜNG CẬU NÊN LÀM THÊM CÀNH ĐỊA CHO CON TUẤN MÃ ĐỂ LÀM CÁI ĐUỘI MÌNH TẶNG CẬU VÀI HÌNH NHÉ
[/EMAIL][/IMG]

dc cái rễ hơi lạ,làm lại cưa sát gốc 10cm làm lai công phu lắm.bộ rễ tuy lạ nhưng với cây thế hay bonsai làm lại lâu đó.nói chung cây quái chứ ko khủng.với cây thế hay bonsai cây quái nhiều khi không phải là cây có tương lai và khủng.theo em nghĩ sai hay đúng các bác cứ ôm đá ném rồi em né.

longk_nguyen

Thành viên
cây này không phải hàng khủng đâu bác.
rất khó để tạo thành một cây bonsai chuẩn mực do có hình dáng quá kỳ lạ
những cây loại này dễ gây cảm giá lạ thường ở những người không chuyên nghiệp.
bác sẽ vất vả nhiều với nó đấy
Thân
theo mình phần thân bí đơ quá. bác cắt lại hạ thân xuống thật thấp di để nuôi cành l;ại

diep dung

Thành viên
Hàng cây công trình thôi các bác ạ . Một số nhà vườn ở TP Thái Bình Rất Thích Đã trả tới 20 Triệu nhưng em không bán . Em nói thực đấy . Các bác tính có bán được không

haidawn

Thành viên mới
cây này 20 triệu bác bán luôn đi. kiếm cây khác mà chơi. còn muốn để chơi thì bác cắt ngắn lại để nuôi ngọn mới thì mới ổn.

diep dung

Thành viên
Cám ơn các bác Em tính cũng có thể bán . Vì cây này rất hợp cho các nhà vườn chuyên cung cấp cây khủng bố cho các đại gia tiền chùa xây biệt thự to tiền nhiều nhưng ít kiến thức nghệ thuật.

hoabmt

Thành viên
Cây này ưu điểm là trái nhiều, rễ nhìn quái, nhưng rễ to hơn thân nhìn rất mất cân đối. Theo tôi giá hiện nay 20triệu bán được.

honglong237

Thành viên tích cực
trời ơi. mới có mấy tiếng không đọc topic này mà giá cây sung 20 triệu. huhuhu bằng sừ nó con ware 110 đời mới rồi. em mà là anh em bán ngay lấy tiền mua xe đi học. ảo quá

phamtriu.tb

Thành viên Mua Bán
chưa quan sát kỹ các góc khác,tổng thể cây nhìn cũng quái,nhưng về giá trị thì không cao lắm,20 tr nếu không thiện chí chơi lắm thì bán kiếm cây khác đi ạ,

sieuquayhg

Thành viên
Hàng cây công trình thôi các bác ạ . Một số nhà vườn ở TP Thái Bình Rất Thích Đã trả tới 20 Triệu nhưng em không bán . Em nói thực đấy . Các bác tính có bán được không
Nếu mà 20 triệu thật thì có lẽ Sieuquayhg tôi ko biết nhìn cây cảnh thật!

Cây này thì già nhưng lại không giống cổ thụ, thân lại thẳng quá, gốc cũng bình thường, hơi rỗng . . .