SOS ! Nhờ các Anh vẽ giùm em 2 phôi Ổi !!!

nhuphong

Thành viên mới
Anh VInh ơi vẽ giùm em với . Nó mọc tốt um lên rồi mà chưa biết fair làm thế nào :(

Cảm Ơn Anh trước nha !

MinhThư99

Thành viên tích cực
Hình 2 cây số 1 bạn lội xuống ao chụp lại gốc bên đó xem sao rồi tính tiếp chứ nhìn mặt này thấy không thuận,
cây số 2 thì chọn hình 1 nhưng bạn phải moi cái đế lên nhìn cho nó sang tí , có mấy cây nho che chắn phía trước dọn nó qua 1 bên cho trống, chụp lệch về bên phải 30 độ, thử xem sao nghe bạn.

luongthien

Thành viên mới
Bạn cứ đào lên và tỉa bớt cành, rùi đưa lên khay bỏ bớt đất thì mới nhìn đựoc rõ hết vẻ đẹp của gốc, mình cũng mới sưu tập đwocj 1 lô ổi!

nhuphong

Thành viên mới
Nhưng vấn đề là e đang ko biết định hướng cho em nó thế nào nên chưa dám cắt . Các anh vào giúp Em với. Có cái hình thì dễ hình dung hơn :)

nhuphong

Thành viên mới
Cảm Ơn Anh ! Cây ổi đó là loại lá trung ANH ah . Anh vẽ giùm Em cây số 1 nha ANH !

daxuhi

Thành viên mới
Em mới tham gia diễn đàn cũng như đang có ý định kiếm mấy cây cảnh về tập chơi. Thấy mấy anh chơi cả ổi em mừng quá, nhà ông nội em có mấy cây ổi to lắm. Kiểu này em xin ông 1 - 2 gốc về tập chơi, chứ mua xanh, tùng bách , ... đắt quá... em sv mới ra trường chắc k dám đầu tư. Hì, em cũng mong coi hình của anh Vinh để tham khảo, cám ơn các bác nhiều.