SMS banking: Có như không?

Blackrose86

Thành viên tích cực
Rút hết tìn ra khỏi cái ông agribăng chập mạch,gửi vào chỗ khác chứ sao nữa:))
hok thì kiện cho ổng te văng ze luôn:D

maivinhhy

Quản lý mới
Rút hết tìn ra khỏi cái ông agribăng chập mạch,gửi vào chỗ khác chứ sao nữa:))
hok thì kiện cho ổng te văng ze luôn:D
Đến khổ vì cái ông Lông Nhiều(NN) này
Cái kiểu đối xử với khách hàng: sáng nắng, chiều mưa, sáng mai lại nắng thế này thì người nông dân biết đường nào mà lần hả trời
Sắp tới xin thôi, lạy ông, đường ông ông đi, đường tôi tôi đi cho phẻ

maivinhhy

Quản lý mới
Tân ơi, em kể lúc chuyển tiền cụ thể nó như thế nào, bị trục trặc gì? chớ anh là người trong cuộc mà chẳng biết phải hiểu thế nào cho đúng vì:
- Khi đã chuyển thành công rồi thì Trung tâm nhắn tin mới gửi tin nhắn đi chớ, đồng thời nó sẽ trừ số tiền tương ứng của người gửi
- Làm sao khi đã nhắn thành công rồi lại trở lại lúc ban đầu?...
Ông bà ta có câu: Nhất quá tam, mà nay đã ba lần rồi, nên anh rất tò mò muốn hiểu. Thanks

hihi em tường thuật gián tiếp lại anh em nghe nhen.
từ hôm thứ 7 ra rút tiền.(trong tk còn có 400k ah để mua thùng đóng cây và phí ship đó mà)ATM của thị trấn và của huyện đều báo" ko có tiền"
tới đầu giờ chiều nay hi vọng tràn trề là ATM "của em (khu vực em) đã nạp đạn.......
xèo....."cũng hết tiền"điên máu....tự nhiên định gởi tiền cho anh trong a ri banh lun cho tiện....thế là mất 2 ngàn gởi xe...cự với ông bảo vệ....."làm ăn kì vậy...hay là "nó" sắp phá sản.....gặp ông mới bước ra cũng phàn nàn...em nói...
bác bỏ thàng này đi sang thằng khác.ông bảo vệ hơi ngại.
nhưng thu thập được thông tin là bên viettinbankcũng nhận thể của a ri banh nên chạy qua đó.
chưa xong,gặp 2 ông rút tiền cả 30p chưa xong.thế là chờ tới mình.
vô rút.ban đầu TK còn 2,9tr trước khi chuyển cho anh.đã chuyển 1,1tr còn 1,8tr.rút dc có 1,7tr.
anh dt em cái đút thẻ vô K Tra lại thì còn 1,2tr.lại rút 1,1tr chuyển cho anh nhưng bị lỗi(em rút ở viettinbank).
rút thẻ ra.đút vào lại rút dc 1,1tr.và vô chuyển cho anh lun.
hihihi mà nó ăn có 15k ah.bữa giờ "ngu"(không biết) cắm đầu vô a ri banhtoàn bị cứa 22k.(bữa trước là hơn 30k đó)
hihihih từ hôm nay khôn hơn 1 ít rồi......bai bai a ri banh lun rồi

Văn

Thành viên tích cực
từ hôm thứ 7 ra rút tiền.(trong tk còn có 400k ah để mua thùng đóng cây và phí ship đó mà)ATM của thị trấn và của huyện đều báo" ko có tiền"
tới đầu giờ chiều nay hi vọng tràn trề là ATM "của em (khu vực em) đã nạp đạn.......
xèo....."cũng hết tiền"điên máu....tự nhiên định gởi tiền cho anh trong a ri banh lun cho tiện....thế là mất 2 ngàn gởi xe...cự với ông bảo vệ....."làm ăn kì vậy...hay là "nó" sắp phá sản.....gặp ông mới bước ra cũng phàn nàn...em nói...
nhưng thu thập được thông tin là bên viettinbankcũng nhận thể của a ri banh nên chạy qua đó.
vô rút.ban đầu TK còn 2,9tr trước khi chuyển cho anh.đã chuyển 1,1tr còn 1,8tr.rút dc có 1,7tr.
anh dt em cái đút thẻ vô K Tra lại thì còn 1,2tr.lại rút 1,1tr chuyển cho anh nhưng bị lỗi(em rút ở viettinbank).
hihihi mà nó ăn có 15k ah.bữa giờ "ngu"(không biết) cắm đầu vô a ri banhtoàn bị cứa 22k.(bữa trước là hơn 30k đó)
He he,xem tường thuật mà tự nhiên nghe ớn,toàn rút ra,đút vào.:)):)):))
Tôi đã nghỉ chơi với thằng Gà ri này từ lâu vì ngán ngẩm đủ thứ.
Chơi Vietinbank đi các bác ơi,tôi xài mấy năm nay chưa hề gặp sự cố gì cả.

Blackrose86

Thành viên tích cực
Em cũng thấy viettinbank làm ăn đc lắm,nhưng đang làm thêm cái thẻ bên bidv,tại pà kon xài bidv nhiều wé,hihi:))

maivinhhy

Quản lý mới
He he,xem tường thuật mà tự nhiên nghe ớn,toàn rút ra,đút vào.:)):)):))
Tôi đã nghỉ chơi với thằng Gà ri này từ lâu vì ngán ngẩm đủ thứ.
Chơi Vietinbank đi các bác ơi,tôi xài mấy năm nay chưa hề gặp sự cố gì cả.
Tội nghiệp cho thằng em tui, cả buổi chiều cứ đút vào, rút ra hoài mà cái cần ra.............nó hổng ra:)):)):))

maivinhhy

Quản lý mới
Hahaha:)):))
Anh em mình bàn tới bàn lui chê ngân hàng người ta, cuối cùng do người gửi thao tác sai qui trình rồi
Với bản tính nghề nghiệp là phải tìm cho ra sự thật, MVH đã đến Ngân hàng Agribank với đầy đủ chứng cứ ở trên, cô giao dịch viên xinh đẹp đã trực tiếp cùng MVH ra trạm thẻ ATM và thao tác cho MVH thấy vì sao mà sảy ra tình trạng như trên
Đây là 2 lần thử chuyển tiền tử thẻ của MVH qua thẻ của em Agribank: kết quả giống nhau

Và câu trả lời là nằm ở chỗ này:Sau khi đã qua hết các bước, cuối cùng là bạn phải ấn vào nút có dòng chữ " Hoàn thành giao dịch chuyển khoản"- hàng chữ thứ 3 từ dưới lên, còn nếu bạn nhấn vào hàng chữ đầu tiên từ dưới lên " Hủy giao dịch chuyển khoản " hoặc ấn cancel thì bị xảy ra tình trạng dở khóc dở cười nêu trên do hủy giao dịch.Ở đây có thể do người gửi tiền bị nhầm lẫn hoặc mới sử dụng thẻ nên kg biết, hoặc do để quá thời gian qui định của hệ thống
Hình ảnh chụp tại trạm ATM:

Như vậy: lỗi hoàn toàn do người gửi chứ không phải do lỗi của hệ thống Ngân hàng
Đối với những khách hàng có đăng ký dịch vụ SMS banking thì hệ thống, sau khi hủy giao dịch sẽ có SMS báo giảm hoặc tăng tiền gửi vào, rút ra
Đối với những khác hàng kg ĐK dịch vụ SMS banking thì kg thể biết được tiền có còn trong TK hay kg do kg có SMS nhắn cho
Và điều nữa cần phải nói là: người được gửi tiền kg thể rút được tiền trong trường hợp này do không hề có tiền được chuyển vào TK của họ do đã bị hủy giao dịch trước đó

maivinhhy

Quản lý mới
Vậy là Agribank được minh oan rồi hả bác?
Đúng như vậy đó bạn dcvuong
Thông qua việc làm rõ đến gốc rễ vấn đề trên ,ngoài việc minh oan cho Agribank mà còn cả những trường hợp anh em mình chuyển tiền cho nhau, do sơ xuất hoặc chưa quen thao tác để xảy ra tình trạng trên, dẫn đến nghi kị, hiểu lầm nhau ( cũng kg ít ) biết được để tránh và từ đó thông cảm cho nhau

newcomer!!!

Moderator
Cám ơn Tưởng, em có thể giải thích ký hiệu OTH và CER trên in sao kê nó có ý nghĩa gì vậy?
E bó tay A Tuấn ơi, tiếng Anh mà còn viết tắt nên thua, các chữ viết tắt kia E có thể đoán được ví dụ như : CDP là Cash Deposit (nộp tiền), CWD là Cash WithDraw (Rút tiền), INT là Interest (tiền lãi), Riêng 2 chữ A hỏi thì E đầu hàng không tài nào đoán được@-)

maivinhhy

Quản lý mới
E bó tay A Tuấn ơi, tiếng Anh mà còn viết tắt nên thua, các chữ viết tắt kia E có thể đoán được ví dụ như : CDP là Cash Deposit (nộp tiền), CWD là Cash WithDraw (Rút tiền), INT là Interest (tiền lãi), Riêng 2 chữ A hỏi thì E đầu hàng không tài nào đoán được@-)
Anh hỏi cô bé xinh đẹp của Agribank cũng bó tay lun:)):)):)):))

bữa em chuyển thì ko có hàng chữ này.
nó hiện màn hình khác.cũng có thể do lỗi của máy nơi em dùng.
xong anh nt là nhận dc nên em cứ tưởng hệ thống đã chuyển cho anh rồi.hihi

huongdongconoi

Thành viên tích cực
Tui không rành tiếng tây... ông Ngân Hàng cà ri banh gì đó...:p:p:p nghỉ chơi với ổng đi ae àh... Tui cũng gặp không ít trường hợp như các ae kể...Ổng chuyển tiền được phong tặng mệnh danh là ( Lâu nhất thế giới đó...:)):)):)) ) Nên tui đã nghĩ chơi với NH đó từ lâu rồi. Tất cả các DV tệ lắm.:-@:-@:-@

cơ chế,suy nghĩ,cách làm và quan trọng là cái đầu còn mang kiểu độc quyền ngày xa xưa....đó là nguyên nhân