Sinh hoạt thường kỳ tại Hội quán miền Bắc.

trieugiang

Thành viên mới
Cho em tham gia voi hoi nhe .
==================================
Thưa toàn thể anh chị em thành viên.

Vườn Hội Miền Bắc kể từ khi ra đời đã thực sự là một sân chơi thú vị bổ ích ,vừa là địa điểm vui chơi học tập ,đồng thời đã có hàng trăm tác phẩm của thành viên diễn đàn gửi tại vườn hội ,góp phần rất thiết thực về nhu cầu chỗ để cũng như trưng bày cho anh chị em thành viên .

Một điều thú vị là những ngày cuối tuần ,nhiều anh em thay vì việc thăm quan vui chơi tại những điểm vui chơi công cộng ,đã đưa gia đình cùng các cháu nhỏ đến vườn hội chơi để cả nhà cùng giao lưu ,và làm quen với môi trường cây cối.

Tuy nhiên để những buổi gặp mặt được diễn ra đông đủ và thú vị hơn ,Ban Chấp Hành hội miền Bắc và nhóm anh em quản lý vườn nhất trí đưa thông báo sinh hoạt định kỳ lên diễn đàn ,để toàn thể thành viên được biết rộng rãi.

Nội dung.

Địa điểm : Hội quán miền Bắc . Phường Thạch bàn, Quận Long Biên , Hà Nội.
Thời gian : Định kỳ vào ngày chủ nhật mỗi tuần.

- Buổi sáng uống trà ,cà phê và chuyện trò giao lưu ,thảo luận những vấn đề liên quan đến cây cối.

- Thực hành những biện pháp chăm sóc và xử lý kỹ thuật liên quan đến việc làm cây.

- Những anh em nào có cây cần giúp đỡ về mặt tạo hình ,có thể mang cây đến để cùng nhau xử lý.

Buổi trưa sẽ tổ chức liên hoan nhỏ (kinh phí campuchia :D )

Trong một số buổi gặp mặt ,sẽ mời những nghệ nhân giàu kinh nghiệm tham dự và hỗ trợ kỹ thuật . Những buổi như vậy trước đó sẽ có thông báo cụ thể.

Do đây là sinh hoạt thường kỳ nên không cần phải đăng ký tham dự trong từng buổi,Thông báo này nhằm giúp anh chị em biết thời gian và địa điểm để bố trí thời gian tham gia sinh hoạt

Xin chân thành cảm ơn !

Hay qua co san choi rui

dantoon

Thành viên
mấy anh cho em hỏi: em có mua được 1 số phôi linh sam chuyển từ Phan rang - ninh thuận ra Phú Thọ. Tính đến nay đã 2 tuần mà chưa thấy bật mầm mới. Những mầm có sẵn thì đã khô và chết. Em trồng = 100% cát xây dựng, để dưới bóng cây nhãn to trong vườn. Độ ẩm tốt (tưới sáng sớm và sẩm tối). em đang lo mấy phôi này bị chết quá. có cách nào để tăng khả năng sống cho cây không ạ?
Rất mong ý kiến tham gia của các anh trong hội quán. Em xin cảm ơn !

BVDung

Thành viên tích cực
bạn kiên cho xin cái bản đồ vào hội quán cái nhỉ để ae nhìn cho rễ biết đường tới giao lưu

ngoc_dung

Moderator
mấy anh cho em hỏi: em có mua được 1 số phôi linh sam chuyển từ Phan rang - ninh thuận ra Phú Thọ. Tính đến nay đã 2 tuần mà chưa thấy bật mầm mới. Những mầm có sẵn thì đã khô và chết. Em trồng = 100% cát xây dựng, để dưới bóng cây nhãn to trong vườn. Độ ẩm tốt (tưới sáng sớm và sẩm tối). em đang lo mấy phôi này bị chết quá. có cách nào để tăng khả năng sống cho cây không ạ?
Rất mong ý kiến tham gia của các anh trong hội quán. Em xin cảm ơn !
Mình sợ cây của bạn đã chết rồi...nguyên nhân có thể là do bị úng rễ vì cát rất giữ nước mà bạn lại tưới ngày hai lần là không cần thiết. Bạn lưu ý là phải trồng bằng cát vàng hạt lớn, khi cây đã để chỗ mát rồi thì tưới đẫm một lần đầu, bổ sung thêm nước khi thấy chất trồng khô.

ngoc_dung

Moderator
bạn kiên cho xin cái bản đồ vào hội quán cái nhỉ để ae nhìn cho rễ biết đường tới giao lưu
Ở Bắc Ninh thì bạn đi đường 5, đến đường Thach bàn thì rẽ vào, vườn ở ngay mặt đường lớn rất rễ tìm. Có gì bạn ở đâu alo mình chạy qua đón, rất mong được đón tiếp bạn ở vườn hội.

thanhtunghn

Thành viên
Mình sợ cây của bạn đã chết rồi...nguyên nhân có thể là do bị úng rễ vì cát rất giữ nước mà bạn lại tưới ngày hai lần là không cần thiết. Bạn lưu ý là phải trồng bằng cát vàng hạt lớn, khi cây đã để chỗ mát rồi thì tưới đẫm một lần đầu, bổ sung thêm nước khi thấy chất trồng khô.
Mình cũng đã bị chết mấy cây linh sam như bạn do thối rễ, cũng trồng bằng cát vàng và tro trấu, không biết cứ tưới thật nhiều, giờ thì đỡ rồi :-B

dantoon

Thành viên

vâng. bác nói vậy dù rất buồn nhưng em đã rút ra 1 kinh nghiệm quý cho mình. hic.
mấy phôi linh này đẹp, thật uổng.

lequocmanh

Thành viên tích cực
Chào các anh ở Hội quán MB.
Em rất mê cây và mới tham gia diễn đàn. Xem các anh sinh hoạt ở hội em mê quá. Em muốn đến học hỏi kn và giao lưu nhưng vẫn ngại. Cho em hỏi điều kiện đầu tiên đến với HQ là gì vậy các anh. Em cảm ơn.

ngoc_dung

Moderator
là sao đây anh???
Hôm qua vườn hội có khách, mấy amh em lại gây độ chém gió gì đó...chú haibien kiệm lời quá :D

Chào các anh ở Hội quán MB.
Em rất mê cây và mới tham gia diễn đàn. Xem các anh sinh hoạt ở hội em mê quá. Em muốn đến học hỏi kn và giao lưu nhưng vẫn ngại. Cho em hỏi điều kiện đầu tiên đến với HQ là gì vậy các anh. Em cảm ơn.
Điều kiện đầu tiên đến với hội quán là không có điều kiện gì hì hì...:))

Bạn cứ đến hội quán nhé, đó là nơi anh em yêu cây giao lưu và chia sẻ kinh nhiệm cũng như tâm sự mọi buồn vui. Lúc nào cũng có anh em ở đó đón tiếp bạn.