Sau 12 tháng cho em lên chậu mới

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Sau 12 tháng cho em lên chậu cạn nuôi tiếp cho nó già. Chúc cả nhà đầu tuần vui khoẻ ạ

Lúc em mới về

Em còn con trẻ mà mình sẹo tùm lum thuộc hàng đại ca đây.hi

==================================
Khi em có thêm lông cánh sau 8 tháng bắt đầu dạy dỗ chăm sóc cho em thành thiếu nữ

Lần đầu chăm sóc cho em

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Sau 12 tháng quyết định bỏ chi số 1 đơ như cây cơ theo hình cũ

Và em nó hôm nay trở nên chân dài, eo thon, mông to và đi hài mới dù em còn thơ dại lắm mí anh ui

Thấp thoáng bóng dáng của 1 thiếu nữ trưởng thành chăng?

Và tiếp tục thả cho em tự do trên chiếc hài mới cho quen

Chỉ là niềm vui nho nhỏ với cô em thơ dại đang được dạy dỗ và lần đầu tập đi hài. Rất cám ơn các Chú, Bác và các ace ghé xem và dạy dỗ giúp cho em nó trưởng thành thêm theo thời gian ạ

hale0276

Thành viên
Gốc ghép là linh san miền tây phải không anh. Không hiểu sao em thấy ghép ls 86 vào gốc ninh thuận nó cứ loe hoe, đừ đừ, chậm lớn, nhìn như suy dinh dưỡng vậy. Điều kiện chăm sóc khá tốt nha anh. Anh giải thích giùm em được không? Thanks you,...

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
Mới chính thức bắt đầu chơi được khoảng chưa tới 2 năm mà được thế là quá tốt rồi em trai.
Có người gấp 3 thời gian của em cũng chưa được như thế đâu.
Dĩ nhiên phải tu luyện thêm nữa,nhưng có đi thì sẽ có ngày đến.
Ông bà ta thường nói:"Nghề dạy nghề" mà em.
Cần ngồi trước màn hình,nhưng đừng quên ngồi trước cây.Chúc mừng em.

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Mới chính thức bắt đầu chơi được khoảng chưa tới 2 năm mà được thế là quá tốt rồi em trai.
Có người gấp 3 thời gian của em cũng chưa được như thế đâu.
Dĩ nhiên phải tu luyện thêm nữa,nhưng có đi thì sẽ có ngày đến.
Ông bà ta thường nói:"Nghề dạy nghề" mà em.
Cần ngồi trước màn hình,nhưng đừng quên ngồi trước cây.Chúc mừng em.
Cám ơn anh trai đã động viên tinh thần. em cũng nghĩ vậy, mới chơi thì ai mà không trả giá nhưng với em thì đó là học phí cho những trải nghiệm đáng giá

Gốc ghép là linh san miền tây phải không anh. Không hiểu sao em thấy ghép ls 86 vào gốc ninh thuận nó cứ loe hoe, đừ đừ, chậm lớn, nhìn như suy dinh dưỡng vậy. Điều kiện chăm sóc khá tốt nha anh. Anh giải thích giùm em được không? Thanks you,...
Là gốc sông hinh nhưng không hiểu sao nhà vườn họ lại ghép 86 cây phát rất tốt, thấy vậy chơi luôn cho biết. Riêng câu hỏi của bạn là ngoài khả năng của mình rồi, rất tiếc mình chưa có kinh nghiệm ghép. chúc bạn vui

Proartree

Thành viên tích cực
Bỏ cành 1 bên phải đi, chơi tông cao là hợp lý đó a.
Nếu có thể bỏ tiếp cành 2 để chuyển sang dáng văn nhân. :)

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Trên ảnh dưới này Mình đã bỏ cành 1 rồi Bạn Thành chỉ mình phương án bỏ luôn cành 2 và làm như thế nào. Cám ơn bạn Thành rất nhiều

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự

Chọn chuyển động về 1 phía,phía còn lại thun ngắn cành lại và lấy chi hướng lên nhe em trai.
Sẽ là tác phẩm đẹp đó,đừng gấp.

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới

Chọn chuyển động về 1 phía,phía còn lại thun ngắn cành lại và lấy chi hướng lên nhe em trai.
Sẽ là tác phẩm đẹp đó,đừng gấp.
Cám ơn anh trai tư vấn

Sang chậu mới nuôi tiếp và sẽ làm thêm 1 số việc sau khi chi cành đủ độ cần thiết như mong muốn sẽ
- Tạo hướng chuển động ưu thế sang phải
- Thu cành 2 bên trái
- làm chi thứ cấp
- cắt tỉa tạo bóng tán thoáng hơn
-.......nhờ các Bác bổ sung thêm. Cám ơn rất nhiều
Có phải bỏ chi 2 như này sau đó làm tán lại không Thành? Đây cũng là 1 phương án hay

================================

soncm

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Sau 12 tháng cho em lên chậu mới

Cám ơn anh trai tư vấn
Có phải bỏ chi 2 như này sau đó làm tán lại không Thành? Đây cũng là 1 phương án hay

================================
Được anh Vũ Hưng góp ý chữ "sĩ" giờ bác sĩ tiếp thu lẹ ghê. 8-}
Đâu nhất thiết cứ phải bài với vở há bác, cắt luôn phần ngọn làm cây phong cách như lày luôn bác???

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Trả lời: Re: Trả lời: Sau 12 tháng cho em lên chậu mới

Được anh Vũ Hưng góp ý chữ "sĩ" giờ bác sĩ tiếp thu lẹ ghê. 8-}
Đâu nhất thiết cứ phải bài với vở há bác, cắt luôn phần ngọn làm cây phong cách như lày luôn bác???

Hi. Cám ơn anh trai quang tâm, động viên và chia sẻ. Học thì em vẫn học mọi người nhưng có chọn lọc cho nhu cầu sở thích, niềm vui của mình, mong được các đàn anh đi trước chia sẻ giúp đở ạ. Hôm nào rãnh xuống anh 1 chuyến, cây sam núi phong cách thật

Thai tue

Thành viên tích cực
Tôi thấy bác sĩ không cần cắt gì đâu, giờ chỉ cần uốn chi cho lăc lượn, khúc khuỷu, và che khoảng trống để kép tán, vì hiện nay khoảng cách chi 1,2,3 thưa nên khó khép tán.
Vẽ để bác sĩ tham khảo vậy, chú ý chỗ tiếp giáp của các chi
[URL=http://upload.caycanhvietnam.com/][/URL]