Sanh quê

Đỗ Mến

Thành viên
Thấy mọi người không thích dòng sanh quê vì lá to, nhưng mình thấy giống sanh này có nước da rất đẹp, cây rất khỏe nên nuôi cắt giật nhanh hơn. Xin chia sẻ một cây sanh quê lúc 1 năm trước

Và hiện bây giờ cây đã được xử lý lại phần ngọn và đang làm giăm

Đỗ Mến

Thành viên
Cây già , cành em vặn cho nó dẻo cổ sẽ đẹp hơn .
Thanks .
Cám ơn anh, đợt trước em mới cắt chữ V để vặn lại cái ngọn bây giờ mới liền vết, em sẽ nghiên cứu rồi vặn thêm cành nữa

Đỗ Mến

Thành viên
Nêu có sanh quê, vậy thì có sanh thành thị phải không anh?:p
Không phải vậy đâu bạn à, có mấy dòng sanh phổ biến ở miền Bắc như là sanh Nam Điền, Văn Giang, Thái Bình, như ở Hà Tây trước đây có sanh lá móng, sanh quê.... Dân quê mình vẫn gọi vậy để phân biệt với các giống sanh khác

mê gái yêu cây

Thành viên
làm ji mà to chứ , cứ già rồi lên đá thả nước là đẹp hết , quan trọng có biết nuôi dưỡng và hành cây ko thôi , vào tay người biết chơi thì lá nhỏ sờ ráp khô

Đỗ Mến

Thành viên
em thì lá to hay nhỏ đều thích miễn cây cốt đẹp già
Sanh nào em cũng thích ;))
gà quê ăn ngon, sành quê đẹp quá, yêu quê hương
làm ji mà to chứ , cứ già rồi lên đá thả nước là đẹp hết , quan trọng có biết nuôi dưỡng và hành cây ko thôi , vào tay người biết chơi thì lá nhỏ sờ ráp khô
Cám ơn các bạn đã chia sẻ. Mình còn vài cây sanh quê khác già mốc, đều là kỷ nệm từ hồi mới chơi cây. Hiện tại cây còn đang nuôi để hoàn chỉnh tay tán nên chưa ép lá nhỏ được nên hay bị chê