Sanh quái mới mua đem khoe

natureini

Thành viên
Cây bị cắt đau, cây lại khó ra mầm nên lớp vỏ dẫn nhựa nuôi cây đang ở trạng thái "vô dụng" đang bị chết dần, kéo theo phần rễ phía dưới bên phải bị héo có nguy cơ thối rễ, cẩn thận nhé.

Ngoc_Quang

Thành viên
cây này già và quái thật có điều chủ nhân cắt cây váo thời điểm nắng nóng ,cắt cành to nhất(cành chủ) của cây song không che chắn chống nóng, nắng cho cây nên có hiện tượng mại thân và kéo dài dọc thân ,bác cần chú ý nhiều cho cây này .vì nó có viết thương đau quá hãy hạn chế vết thương này lại . cây đẹp đó .

NGUOITHUONGXUAN

Thành viên
Ha ha ha, Sanh này Tiếu tôi mới mua, mời mọi người ném đá

Bác Tiếu!
Tôi chưa hình dung ra bác sẽ định hình cây này trong tương lai thế nào cả vì tôi mới quan tâm tới cây cảnh nên chưa biết nhiều. Bác có thể phác họa búc tranh của cây này trong tương lai được không?
Kính!

tieungaogiangho

Thành viên
cây này già và quái thật có điều chủ nhân cắt cây váo thời điểm nắng nóng ,cắt cành to nhất(cành chủ) của cây song không che chắn chống nóng, nắng cho cây nên có hiện tượng mại thân và kéo dài dọc thân ,bác cần chú ý nhiều cho cây này .vì nó có viết thương đau quá hãy hạn chế vết thương này lại . cây đẹp đó .

Ha ha ha, cảm ơn bác, Tiếu tôi sẽ chú ý .

tieungaogiangho

Thành viên
Bác Tiếu!
Tôi chưa hình dung ra bác sẽ định hình cây này trong tương lai thế nào cả vì tôi mới quan tâm tới cây cảnh nên chưa biết nhiều. Bác có thể phác họa búc tranh của cây này trong tương lai được không?
Kính!

Bên Vn có người phác họa hộ tôi rồi, phần Cây cảnh nghệ thuật Việt Nam, topic Ai thích hàng quái vào đây .Tôi thấy cũng hay hay, bác bớt chút thời gian qua đó xem chút nhé .

minhhunggh

Thành viên
Nhìn cái gốc cây của bác và bản vẽ phác thảo thì cháu có thấy rằng từ một gốc cây bất kỳ nào cũng có thể tạo một cây cảnh tuyệt vời. Điều quan trọng là thời gian và kỹ thuật.:D

nhagiaoyeucay

Thành viên
Cây sanh quái bệ lại già
Đưa vào chậu, cho dinh, dưỡng mần vọt ra
Bớt lá, tỉa vợi cành không cần thiết
Vam, giây, uốn nắn tuyệt quá ha.