Sanh này có phải sanh lá móng không các huynh

quehanam

Thành viên
Nhu vay la thach do anh em dien dan do em trai.
Em đâu nào dám thách đố, Tại e lơ mơ không biết thế nào là sanh lá móng, e thấy có topic là sanh lá móng đại thụ e thấy lá nó giống cầy này của e nên post lên hỏi các huynh.

Thu HY

Thành viên
ảnh này rõ lá hơn chút
Ko phải lá mỏng nhen ,lá dày VÀ TO thế kia SAO CÓ THỂ LÀ MỎNG ĐƯỢC. 1 em nam điền chính tông
Lá móng thì tôi chưa chắc đâu Quehanam.
Cây này không dám chắc chắn là Sanh Văn Giang (có thể trên 80%) đấy, nhưng tuyệt nhiên 100% không phải là Nam Điền bạn Gia Khổng Huỳnh ạ.
Riêng dòng Nam Điền muốn phân biệt phải nhìn lá kết hợp với thân, rễ nữa mới chính xác bạn à. Vì đặc trưng của Nam Điền là lá vênh, rễ ít hơn các giống khác. Da Nam Điền rất nhanh già (khoảng trên 25 năm) so với các giống khác (khoảng 40 năm).
Nam Điền là dễ phân biệt nhất khi để riêng cũng như để bên cạnh các dòng khác.
Thân,

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
cháu công nhận với bác thu Hy.ko phải nam điền.loại sanh này rất thưa răm và nếu ép răm non một chút là răm bị héo và chết ngay.nói chung là ép răm cho loại này rất gian nan.
==================================
@ anh "gia huỳnh" lá của sanh nam điền ko có to và ko dầy anh ạ.nhìn lá của sanh nam điền rất đẹp.nếu chăm tốt lá nó có mầu xanh đen bóng loáng dưới ánh nắng anh ạ.

dennhem

Thành viên
Lá móng thì tôi chưa chắc đâu Quehanam.
Cây này không dám chắc chắn là Sanh Văn Giang (có thể trên 80%) đấy, nhưng tuyệt nhiên 100% không phải là Nam Điền bạn Gia Khổng Huỳnh ạ.
Riêng dòng Nam Điền muốn phân biệt phải nhìn lá kết hợp với thân, rễ nữa mới chính xác bạn à. Vì đặc trưng của Nam Điền là lá vênh, rễ ít hơn các giống khác. Da Nam Điền rất nhanh già (khoảng trên 25 năm) so với các giống khác (khoảng 40 năm).
Nam Điền là dễ phân biệt nhất khi để riêng cũng như để bên cạnh các dòng khác.
Thân,
Tôi cũng nghĩ là sanh Văn giang.

quehanam

Thành viên
cháu công nhận với bác thu Hy.ko phải nam điền.loại sanh này rất thưa răm và nếu ép răm non một chút là răm bị héo và chết ngay.nói chung là ép răm cho loại này rất gian nan.
Ông anh ơi loại này e thấy nó rất mau răm, còn ép non thì e thấy nó phát triển bình thường.

hungbn

Thành viên
sanh này là văn giang mà , nhà em cũng có mấy cây như vầy , đấy là em nhìn qua lá còn thân em ko rõ lắm