Sanh lá tí hon.

leminhdai

Thành viên
Cành này mới cắt ra giâm nè. Trồng bằng hổn hợp phân bò đậm đặc, lá to vậy là gần hết cở rùi.

Gốc trồng nữa năm to từng này nè, mởi nhổ lên chỉnh lại rễ chứ không giờ gốc cũng to hơn tí, so sánh với điếu thuốc:

Lá chụp so sánh với điếu thuốc gắn trên lá:

Không bán vì chỉ có 2 cây.

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Hay quá bạn.Giống này mình đã thấy ,trường đại hoc nông lâm TPHCM họ đã lai tạo được với số lượng rất lớn.Mình đang thử nghiệm dùng để ghép vô mấy cây sanh bonsai cỡ trung .

leminhdai

Thành viên
Vậy à bạn. Mình thì không lấy từ Đại học Nông Lâm, trồng từ mua thu năm ngoái đến nay.

tieuboi

Thành viên
có gì mà ghê gớm cây của em để cằn cuãng được thế mà. Có lẽ cũng tùy loại nhưng cây của em cũng được như vậy mà

mitcothu

Thành viên tích cực
Giống lá nhỏ này ưu điểm là làm cây mini rất ok nhưng nếu là cây cỡ trung hoặc lớn thường hay bỏ dăm. Mình có anh bạn đang có một cây lá loại này khá già.

leminhdai

Thành viên
Tùy giống nữa bạn à, cây của bạn của bạn và cây của mình có khi khác nguồn gốc. Cái cành dưới cùng mình bẻ cũng gần sứt mà chưa thấy bỏ dăm

nguyenhungh63

Thành viên
giống này mình có khoảng 50 chậu cao khoang30cm đặc diểm là không có trái chỉ chiết cành thôi. ai có nhu cầu mình chiết.

NaTuan

Quản Lý Viên
Trả lời: Re: Sanh lá tí hon.

Đợi cây của em to chút nữa, lại xin đặt gạch 1 nhánh hihi...
Đã đến vườn anh mà không thấy 1 cây lá nhỏ hơn như này nữa à . Cây của anh là 1 cây Nam Điền biết thể .
Cảm ơn chủ top .

No_one

Thành viên
Sanh lá này em đã nhìn thấy ở đâu rồi mà mãi vẫn chưa nhớ ra !
Cá nhân em thấy loại lá này ưu điểm là bé nhưng mà không đẹp lắm !

thang10

Thành viên
cây này gọi là sanh lá ớt miền bắc có rất nhiều
cây lá nhỏ và dài tuy vậy nhưng giống này không đẹp vì sau khi ta làm bông tán nhìn sấu lắm vì minh cũng đã mua 2 cây già 350 triệu . làm mãi mà tán không đẹp

mitcothu

Thành viên tích cực
cây lá nhỏ và dài tuy vậy nhưng giống này không đẹp vì sau khi ta làm bông tán nhìn sấu lắm vì minh cũng đã mua 2 cây già 350 triệu . làm mãi mà tán không đẹp
cây này nếu là cây lớn làm bông tán sẽ rất khó vì hay bỏ dăm, nhìn k đẹp

No_one

Thành viên
Chính xác !Cá nhân em cũng nghĩ vậy !

levantuan

Thành viên
Dòng lá nhỏ này nếu nuôi được cây thành phẩm thì rất đẹp. Mặc dù Sanh rớt giá nhưng vẫn đáng quí.

o0mrlap0o

Thành viên
Re: Trả lời: Sanh lá tí hon.

Post cây lên cho anh em chiêm ngưỡng đi bác. Em ở Phú Thọ nhưng chưa bao giờ nhìn thấy loại sanh này.

trantien46

Thành viên
nhìn loại sanh này hay quá nhỉ. chưa thấy bao giờ. lúc nào phải cố gắng kiếm cành làm giống :D