Sanh khủng

Trương tên Phi

Thành viên tích cực
Sanh đẹp chia sẻ cùng anh em và mời anh em đoán giá để có thể mua được cây này, đoán cho vui thôi chứ có người đã trả giá rồi mà chủ nhà không muốn bán cây. Cây chưa già lắm, khoảng 30 năm, nhưng tìm được em như thế này thì quả là hàng độc. Các bác cho ý kiến đi em sẽ trả lời chất vấn. Thanks

thanhvan62

Quản lý mới
Cây này tuổi vẫn còn thấp ! rễ tròn và còn mượt .không vượt qua con số 80 tr...

Trương tên Phi

Thành viên tích cực
cây này 800 triệu đấy ạ. Thế mà chủ bảo để chơi, không bán mới sợ chứ.hic. Như em là em tiễn lâu rồi.hahahahaha

khuongchulai

Thành viên
cây này 800 triệu đấy ạ. Thế mà chủ bảo để chơi, không bán mới sợ chứ.hic. Như em là em tiễn lâu rồi.hahahahaha
chủ nói thách đấy bác ơi!tiền chứ lá mít hay sao mà mua cây đó 800tr!!!! 800tr, em chơi con otô + 1 vài cây cũng khủng rồi...:))

hoangquan2376

Thành viên
Nhìn những nhà như này thì 90% là khó mua cây vì họ không biết giá nên đòi lung tung, trả thấp thì không bán,trả cao đúng giá thì lại càng không bán vì sợ bị hớ,vì thế nhiều thợ mua không được nên toàn bỏ bom,nên nhưng người càng đến sau thì chỉ có bỏ dép mà chạy.

trongnd88

Thành viên
cây này càng để lâu chắc giá càng khủng anh nhỉ. Gia chủ để lại cho con cháu chắc giá còn max nữa :))

Trương tên Phi

Thành viên tích cực
Nhìn những nhà như này thì 90% là khó mua cây vì họ không biết giá nên đòi lung tung, trả thấp thì không bán,trả cao đúng giá thì lại càng không bán vì sợ bị hớ,vì thế nhiều thợ mua không được nên toàn bỏ bom,nên nhưng người càng đến sau thì chỉ có bỏ dép mà chạy.
Em hỏi thẳng trực tiếp chủ là bao nhiêu cây này, chủ bảo có bán đâu mà bao nhiêu. Chủ cứ cố tình không nói cho em biết giá, em muốn xác thực chính chủ nói ra giá cây cho chuẩn thôi chứ nghe đồn thì là có người trả 800 triệu. Nói chung gí thì cũng cao ngất ngưởng nhưng để mà kiếm cây như thế này cũng là khó. Ý kiến riêng của em là vậy ạ.

tbmgroup

Thành viên
em lại thấy bác này nói hợp lí

dangtruc

Thành viên
Cây khủng,giá khủng! tuy nhiên theo ý kiến của tôi là không có gì đặc sặc và cũng không có nghệ thuật gì cả thân rễ cứng ngắc...tương lại thì có thể và cũng không thể còn phụ thuộc vào độ biến hóa của cây với thiên nhiên nêu không có đột biến thần kỳ như vặn vẹo ngả bên này vắt sang bên kia .... Thì cũng chỉ là cây bóng mát thôi.

Mê BonSai

Thành viên tích cực
cây thì chẳng có bao h kiếm đc cây giống nhau, cây này có nét khủng nhưng xét về đẹp thì ko đẹp, rễ dù có tràn chậu thì cũng cứ thô, cây ko đc chăm sóc cắt tỉa kỹ. nói thật mình ko bao h khoái những kiểu chủ nhà này, cây vứt xó vườn để cho phát tứ tung, nhìn có nét tí là kêu giá phát khiếp.
đi nhiều nơi thấy đa phần họ nói cây có người trả thế này, thế kia... nhiều khi cái thằng trả nó có mua quái đâu, trả đại rồi biến :))
với mình Cây này chỉ dưới 200 còn muốn bàn tiếp :D

quanghung

Thành viên mới
Đúng là cây khủng giá khủng. Ở E cây đó khoảng trên dưới 200 tr thôi.
Các Bác tham khảo cây này xem có khủng không ạ. (Xin phép toppic cho E được chèn ảnh cây này nhé).

.
Cây này E bán không bằng cây khủng đâu các bác ạ.
SĐT: 0979 733 509 Thanks

vanxeng

Thành viên tích cực
Cây được bộ rễ buôn trông khá bắt mắt nhưng thực tế thì mình thấy cây chưa được tạo dáng nghệ thuật. Có thể nói là cây phôi có bộ đế đẹp. Thực sự giá như bạn nói thì đúng là đã đi quá xa giá trị của cây. Hơn nữa cây lại không phải là già tuổi, một cây đẹp vài trăm triệu theo tôi phải là một tác phẩm có sự công phu của người làm cây trong đó. Dẫu sao cây không bán thì lại là cây đắt! hic!

Trương tên Phi

Thành viên tích cực
Thật ra chủ thì cũng không phải là một người biết làm cây và biết giao lưu cây, người ta cứ thấy giá Sanh sốt sắng như thời điểm này thì cứ hét giá bừa chứ cũng chưa "đi một ngày đàng" và cũng chưa được mở rộng tầm mắt. Cây mới được cắt thô 2 năm nay và đến giờ vẫn chưa có ý định lên chậu ghép đá hay cắt tỉa tiếp làm mất phom cây. cây nếu được làm chỉnh tru thì cũng rất có giá trị nhưng để thế này em thấy tiếc với nét đẹp mà cây có. tiếc thay chủ nhà không bán, tiếc thay những ý định như thế này có thể làm mất nhiều giá trị nghệ thuật tiềm năng của nó. Haizzzz !