sanh già

dungkhiem

Thành viên
Buồn buồn xem lại mấy cái cây,
1 cây, 2 cây tới 3 cây,
Người mua vẫn đến hỏi cây này,
Sanh đi bao lượt ... vẫn còn đây.

[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

Cũng thèm em nó, mà chưa biết đường binh,
Nhưng mà ngó qua ngó lại thì chỉ được ..... già.
Các bác vào xem thì chỉ hộ em vài đường binh ạ, cảm ơn.

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Cây này đừng làm theo lối Bon sai nhé anh nó thuộc laoị kiểng cổ nên anhc ứ để nguyên là có giá trị cao, nó đắt chính là cái dấu thời gian còn lưu lại trên cây đó anh hihihi em mới ti toe mặc dù chẳng có cây nào già như cây của anh cả :D

thucnho

Thành viên
Buồn buồn xem lại mấy cái cây,
1 cây, 2 cây tới 3 cây,
Người mua vẫn đến hỏi cây này,
Sanh đi bao lượt ... vẫn còn đây.

[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

Cũng thèm em nó, mà chưa biết đường binh,
Nhưng mà ngó qua ngó lại thì chỉ được ..... già.
Các bác vào xem thì chỉ hộ em vài đường binh ạ, cảm ơn.
già thì già thật đó anh
không thần không thế thì đành làm ngơ
tại sao còn đến bây giờ?
bỡi lẽ ...xấu quá đành chờ vậy thôi

doanvunguyen

Thành viên tích cực
già thì già thật đó anh
không thần không thế tì đành làm ngơ
tại sao còn đến bây giờ?
bỡi lẽ ...xấu quá đành chờ vậy thôi
mình ko biết làm thơ nên kô đối thơ với bạn đc, nhứng có lẽ bạn chưa nắm hết được những gu chơi cây bây giờ, cây chưa đi kophải vì quá xấu như bạn nói, theo mình chỉ có 2 lí do:
- cây đã ở quá lâu với chủ nên quá ''nặng tình '' mà ko đi đc.
- bởi vậy nên giá của cây ko phải ai cũng có thể rước về đc.
cuối cùng xin chúc mừng chủ nhân có cây jàng hiếm, theo em đừng nên động dao kéo vào anh ạ.

bongbet

Thành viên tích cực
làm lại cây có dáng gì đi ,trông như bụi cây sanh già uổng quá,vài lời không phải bỏ qua nhé

dungkhiem

Thành viên
Quả thật cây khó binh ... già ngày nên nó khó ra.
Rất cảm ơn ý kiến đóng góp của các bạn.

Văn

Thành viên tích cực
Hazzzzzzzzzzzai,thấy các bác tham gia comment có vẻ giữ kín kẽ quá
Tôi xin phát biểu thẳng,mong chủ topic đừng buồn.
Những cây nầy là phôi khá,có thể chế tác thành những sản phẩm tốt,tại sao không xử lí mà dể vậy thì chơi cái gì?
Tuy là cây già,nhưng vẫn là cây phôi ngoài đất,cần định hướng tạo dáng,đưa lên chậu chế tác đàng hoàng,vừa có cái để chơi ngon lành mà khi bán cũng được tiền.

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Những cây nầy là phôi khá,có thể chế tác thành những sản phẩm tốt,tại sao không xử lí mà dể vậy thì chơi cái gì?
Tuy là cây già,nhưng vẫn là cây phôi ngoài đất,cần định hướng tạo dáng,đưa lên chậu chế tác đàng hoàng,vừa có cái để chơi ngon lành mà khi bán cũng được tiền.
Đúng vậy cây có già ,nhưng dạng tự do như cây nầy thì không hiếm mà giá trị cũng ko cao a e à!

thanhcham

Thành viên
Ý kiến của bác rất hay,Diễn đàn này nhiều tay đao xuất sắc.Các bác cho ý tưởng tương lai cây sanh già này đi.

Văn

Thành viên tích cực
Ý kiến của bác rất hay,Diễn đàn này nhiều tay đao xuất sắc.Các bác cho ý tưởng tương lai cây sanh già này đi.
Khà khà,làm cây cần tận mục sở thị,nghiên cứu rất kỹ lưỡng trước khi cắt chứ đã cắt rồi thì không thể nối lại được,do vậy tôi không thể có ý kiến thêm,
Tôi không quen cắt cây qua hình ảnh và do vậy cũng sẽ không có chủ ý nào.Mong bác thông cảm.