Sanh bam da

longvan

Thành viên mới
Mình có cây sanh này nhờ mọi người góp ý xem nên sửa thế nào, cám ơn !

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Mình có cây sanh này nhờ mọi người góp ý xem nên sửa thế nào, cám ơn !
Cây của bác đẹp đấy. Nhưng giá mà bác cắt được mấy cái rễ ăn xuống đất nhỉ :D

Về cây sanh trồng dưới đất của bác, em đã mail cho bác rồi đấy. Bác check thư đi nhé !

longk_nguyen

Thành viên
hòn đá đẹp đó anh, Cây cũng đẹp.
Em thấy cái tán ở phía dưới cùng bên phải có vẻ rời rạc quá, anh có thể tìm cách kéo cái tán phía trên xuống để cho nó gần nhau gắn kết với nhau một chút là ổn đó anh

NaTuan

Quản Lý Viên
Nhìn hòn đá vô duyên quá bạn ơi , cần nghiên cứu lại hòn đá thì cây sẽ đẹp hơn . Mà bạn ở đâu vây ? Có thể cho địa chỉ để tôi đến chơi dc không ?

Hoangcm

Thành viên Mua Bán
góc xanh này đẹp đó bạn ,nhưng bạn phải chỉnh sửa lại hòn đá ,dùng dây kéo chằn chi số 2 xuống cho tán cây đều lại ,đồng thời bạn xem có thể cắt bỏ cây tử mọc ở góc cho thoáng cây là đẹp... chúc bạn thành công ...

HÀ VĂN NHẤT

Thành viên mới
chú có cây sanh bám đá cũnh được mùa náy đang mùa đưa cây lên chậu hoặc lên bồn chú nên đưa cây lên rồi sửa lại nếu chú để đất thì lâu trở thành cây bóng mát mất

dangtroicho

Thành viên mới
cây của anh đẹp đấy nhìn giống"cây đa ,bến nước,sân đình".anh cho len chậu rồi dành 1 khoảng trống trồng cỏ là thấy đẹp rui

vinahoanggia

Thành viên
tôi cũng ở thái bình, rất hay xuống tân lập, tôi mạnh dạn tính việc bạn thay thế cho cây của bạn một bệ đá khác, đá làm tôn vể đẹp của cây chứ không phải cây làm đá đẹp lên.

dangtroicho

Thành viên mới
cho em hoi anh Thon 1ti dc k a?cay sanh cua anh trong bang hat hay bang canh vay?khoang bao nhieu nam thi dc 1 cay nhu cua anh vay?em moi choi cay canh nen con nhieu bo ngo mong anh chi giup

ch.thong

Thành viên mới
Re: Trả lời: Sanh bam da

cho em hoi anh Thon 1ti dc k a?cay sanh cua anh trong bang hat hay bang canh vay?khoang bao nhieu nam thi dc 1 cay nhu cua anh vay?em moi choi cay canh nen con nhieu bo ngo mong anh chi giup
Chào bạn! Đấy là cây sanh xuất xứ từ Nam điền - Nan định, nó được nhân giống bằng cách chiết cành từ những cây được chon lọc có là nhỏ, dăm dày. Những cây tầm đó có tuổi không dươi 15 năm bạn ạ. Chúc Bạn thành công.