Sam núi song long quá hải .

NaTuan

Quản Lý Viên
Cây này mình nuôi từ phôi trọc được gần hai năm , hôm nay tỉa bớt cành thừa post lên chia sẻ với các bạn .

linhcaycanh2016

Thành viên tích cực
cây đẹp quá a tuấn ơi.chúc mừng a có cây đẹp nhé,e lại vừa mua 1 cây sam núi ngày 26/11 xong a ơi

NaTuan

Quản Lý Viên

linhcaycanh2016

Thành viên tích cực
nhà a có cây sam núi đỏ treo nào ko.gửi vài hình vào hộp thư cho e xem với,nếu có gl thì bảo em.mà e thấy amua trên dd nhiều cây rồi đó,sao xem trong vườn ko thấy vậy a

phamminhchuong

Thành viên
cây rất tương lai . vô dây đinh hình được rồi đó bạn .sam núi nên vô dây sớm hơn bình thường , để cành hơi già là cứng khó uốn mà uốn được thì kêu rắc rắc liên tục và dễ chết cành lắm . sam núi cành chi luôn ra vuông góc với thân , nên cắt dịnh hướng sẽ khó tạo tán đẹp được , ban đầu nên uốn bằng dây ,chỉ nên cắt sau khi tán được định hình cơ bản

NaTuan

Quản Lý Viên
nhà a có cây sam núi đỏ treo nào ko.gửi vài hình vào hộp thư cho e xem với,nếu có gl thì bảo em.mà e thấy amua trên dd nhiều cây rồi đó,sao xem trong vườn ko thấy vậy a
Đổ treo thì lấy cây trực vật xuống là có mà , vườn này anh để toàn hàng to thôi . Cây nhỏ để ở vườn khác .
Thanks .

ở phí sau co hình con chó đó A.
Uh giờ xem lại mới thấy .
Thanks

cây rất tương lai .chúc mừng anh
Thanks.

cây rất tương lai . vô dây đinh hình được rồi đó bạn .sam núi nên vô dây sớm hơn bình thường , để cành hơi già là cứng khó uốn mà uốn được thì kêu rắc rắc liên tục và dễ chết cành lắm . sam núi cành chi luôn ra vuông góc với thân , nên cắt dịnh hướng sẽ khó tạo tán đẹp được , ban đầu nên uốn bằng dây ,chỉ nên cắt sau khi tán được định hình cơ bản
Cảm ơn bạn đã tư vấn .