Sửa thế cây linh sam.Xin ae cho ý kiến

kenzo1410

Thành viên
Đây là hình e nó lúc mới mua (của a Tuấn - maivinhhy)

và e nó bay giờ

Xin ACE cho ý kiến và tư vấn cho e lun nha. Em còn non tay lắm.
CẢM ƠN ACE NHIỀU NHIỀU!!!

VÀ ĐÂY LÀ EM NÓ DỰ KIẾN TRONG VÀI NĂM...TỚI

pitieel

Thành viên Mua Bán
nên chôn đế sâu 1 tý nữa để khỏi phãi " chân nôm". đợi cây mạnh tý ,tược khõe thì cắt bỏ thân trên, lấy mầm dưới dựng ngọn ( khúc đó hơi đơ ) chúc vui
dáng củ cũa phôi khá đẹp, điệu đà... sao bác lại xô em nó ? ( khó binh thành cây đẹp )

maivinhhy

Quản lý mới
Chà, mới về đã làm lũa liền vậy em, để em nó rễ cứng cáp đã chứ
Dáng này hạ ngọn làm cành rơi rất đẹp(Để cây khoẻ đã nhen)

kenzo1410

Thành viên
Chà, mới về đã làm lũa liền vậy em, để em nó rễ cứng cáp đã chứ
Dáng này hạ ngọn làm cành rơi rất đẹp(Để cây khoẻ đã nhen)
cảm ơn a. có làm j đâu a. chi là cạo đất và vô chậu cho nó thôi. với lại ở nhà cón sót có mỗi chậu này thôi nên... lỡ tay quét quét cho no tí màu đó mà.
==================================
nên chôn đế sâu 1 tý nữa để khỏi phãi " chân nôm". đợi cây mạnh tý ,tược khõe thì cắt bỏ thân trên, lấy mầm dưới dựng ngọn ( khúc đó hơi đơ ) chúc vui
dáng củ cũa phôi khá đẹp, điệu đà... sao bác lại xô em nó ? ( khó binh thành cây đẹp )
cam on a góp ý. sẽ ghi nhận. Thì nhu e noi la còn non tay mà...hehe

longthanh23

Thành viên
lũa đẹp,thế này hơi bị đơ,cây này bạn phải cho ngã thêm tí nữa và uốn ngọn hồi đầu thì đẹp!chúc bạn thành công...

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Vinh thử làm nháp dáng thế này bạn tham khảo thử nhé

Vinh thếy bạn hơi vội quá trong việc làm lưả cho cây hy vọng là cây sẻ sống khoẻ thì ý tưởng mới thược hiện được . cây phôi mới bứng về mà bạn mạnh tay quá thì không tốt

kenzo1410

Thành viên
Thanks các ae đã góp ý. Chưa có nhiều kinh nghiệm. Chắc phải rinh thêm chục phôi về nữa thì mới lên tay được...hihi

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Để dáng cũ hoặc lật thêm sang trái tí nữa đánh cái cành rơi sẽ đẹp và mau chơi hơn đó anh. Với lại dáng đó giờ đang mode lắm

kenzo1410

Thành viên
Thấy bị góp ý dữ quá đã chuyển lại thế như cũ rồi và em nó vẫn còn xanh tốt, hy vọng se làm nên một cây chơi được. Cảm ơn tất cả!!!

doanvunguyen

Thành viên tích cực
Thấy bị góp ý dữ quá đã chuyển lại thế như cũ rồi và em nó vẫn còn xanh tốt, hy vọng se làm nên một cây chơi được. Cảm ơn tất cả!!!
ặc, lại nhổ lên hả bác ? sao thấy tính mạng em nó mong manh quá vậy ?[-O<