Rễ Sanh khủng

Batigol98

Thành viên
Hôm qua mình mới tậu 1 em Sanh bởi ấn tượng bởi bộ rễ giá 1T.
Tuy nhiên khi về mình lại hơi thất vọng vì chẳng biết làm sao Khoe được giá trị bộ rễ của cây.
Rất mong anh em trên diễn đàn giúp đỡ!

ladieubong

Thành viên
Tuy nhiên khi về mình lại hơi thất vọng vì chẳng biết làm sao Khoe được giá trị bộ rễ của cây.

Bộ rễ to ấn tượng nhuungư lại làm ta khó .
theo Em bác cứ cắt cách gốc khoảng 15cm - 20cm rùi nuôi lại.

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
những cái rễ to đó cắt hết đi ,cắt sát vào thân ấy để nó ra rễ nhỏ khác .bạn cứ tưởng tượng mà xem một cái rễ to đó khi cắt thì nó sẽ nẩy thêm bao nhiêu là rễ nhỏ khác . khi đó nó sẽ cân bằng với thân hơn và cây sẽ đẹp hơn.1t cây này là dc đó .

phovanghoe

Thành viên tích cực
khả năng là mua hàng chợ, nhưng kể ra cugx đc đó anh!
Làm cây đẹp ko khó nhưng sẽ lâu :D

congtu.thanhnam

Thành viên
rễ như củ khoai kia thì làm gì được, cưa sát vào thân ấy, luôi rể nhỏ ra rùi tâm 1 năm rùi đua lên đá.hi`

Batigol98

Thành viên
cây 1 tr có bộ đế to đả quá , uốn sẳn luôn hả anh ,
chúc mừng anh nhen
Cây này mình chụp lúc vừa mua về.
Hiện giờ mình đã sửa bộ rễ và cho bám đá rồi, khi nào thành công mình sẽ gửi lại ảnh.
Hy vọng là sẽ đẹp hơn.

thang_8492

Thành viên

bạn rũ hết đất đi, kéo mấy cái rễ cho thẳng rùi trồng. lo gi ko lộ bộ rễ

bonsaichono

Thành viên
1 tr cây này là được rồi không nên thất vọng , cố gắng làm chi tiết từng phần cây sẽ đẹp , nên quý trọng những gì mình có hiện tại , thank bạn chia sẻ

mê gái yêu cây

Thành viên
lại sanh hạt sanh công nghiệp cái bệ như cái nơm vẫn chưa nhìn ra ah dễ to hơn thân . 1t mua dc 1 cây mini đẹp nếu chịu khó đi săn có khi lại mua dc 1 cây mini giá vài chục chứ chẳng ít

manhhiep1504

Thành viên
- Rễ ntn là rất xấu chứ không phải khủng bố gì cả. Rễ sanh hạt, như củ khoai, thô lắm. Giờ người ta không thích chơi loại rễ như thế này nữa.
- Theo mình bạn nên cắt rễ to thô đi mà nuôi lại.
- Chúc bạn sớm có cây đẹp.

hung78

Quản lý

đây là 1 bộ rể rất sấu chú ko phải rất đẹp bạn à.ý kiến riêng