Rất cần sự chỉ dẫn của chú bác anh em trên diễn đàn

tpminh1976

Thành viên Mua Bán

CÂY 1

cây của mình bị kiến làm tổ dưới gốc hôm bữa mình có đi mua thuốc rãi kiến trên tiệm cây cảnh, rãi rồi mà sao hôm nay vẫn còn thấy có kiến? mong ae chỉ giúp.
mình ở gần chợ Gò Vấp nếu có ae nào gần chỉ giúp, mình sẽ đem cây qua nhờ ae xem hộ, thanks........

CÂY 2

ae làm ơn chỉ giùm mình cách chăm sóc 2 cây mai chiếu thủy này.

CẢM ƠN ANH EM RẤT NHIỀU!

phangia

Thành viên
Bạn à!chắc k ai trả lời bạn hết số câu hỏi trên.bạn nên hỏi từng cây cụ thể.hi

hoangvanviet1992

Thành viên tích cực
anh nên sửa lại bài viết cho hình to lên
và cứ bình tỉnh hỏi từng cây, như vậy sẽ hay hơn,...thân!

tottayan

Thành viên

CÂY 1

CÂY 1

CÂY 2

CÂY 2
ae làm ơn chỉ giùm mình cách chăm sóc 2 cây mai chiếu thủy này.
CÂY 3
cây này mình mới mua mà không biết là cây gì? Nhờ ae cho cái tên.

CÂY 4

CÂY 4

CÂY 4
cây nguyệt quế lá nhỏ này mình để trên hồ cá trong nhà vậy phơi nắng và phơi sương thế nào? có bỏ phân thêm cho em nó không? nhờ ae chỉ giúp.

CÂY 5

CÂY 5
cây sam núi này mình muốn để trong nhà chơi anh em chỉ mình cách chăm sóc tốt cho cây nha

Mình mới bắt đầu tập chơi bosai nên rất cần sự giúp đỡ của ae.
CHÂN THÀNH CẢM ƠN.......
Bạn ham thật đấy ! Học là phải học từ từ . Hỏi gì cùng lúc nhiều thế ! Làm khó cho người muốn trả lời rồi ! làm lại thôi bạn ơi !

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
cam on anh em chi giao tai vi minh tren may tinh ko thao toan nho con trai minh dua len co gi anh em thong cam

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
neu ban co the chi giup minh cach sua nhe cam on ban truoc minh that su chua biet teo nao ve trong cay rat cam on

hocchoimai

Thành viên
Nếu ở Gò Vấp bạn ra cửa hàng bán vật tư nông nghiệp mua 1 gói thuốc trừ sâu Chim Ưng, rắc đều vào khắp mât chậu, tưới nước cho đều là kiến chạy sạch. Vụ này mình chuyên xử lý các chậu mai bị kiến lửa đùn rất hiệu quả. Chú ý chậu có kiến là có rệp sáp ẩn núp đấy bạn ạ.

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
Bảo con viết nhớ bỏ dấu nha bạn để ae dể đọc
con mình viết thì bỏ dấu mình dã dược chỉ rồi nè bạn thanks.....
==================================
Nếu ở Gò Vấp bạn ra cửa hàng bán vật tư nông nghiệp mua 1 gói thuốc trừ sâu Chim Ưng, rắc đều vào khắp mât chậu, tưới nước cho đều là kiến chạy sạch. Vụ này mình chuyên xử lý các chậu mai bị kiến lửa đùn rất hiệu quả. Chú ý chậu có kiến là có rệp sáp ẩn núp đấy bạn ạ.
cảm ơn bạn nhiều nha....

mdk

Thành viên mới
Có một cách mình vẫn hay làm với cây mini thấy rất hiệu quả và ko ảnh hưởng đến môi trường đó là dùng bao nylon lớn bỏ cả chậu cây vào rồi chế cho ngập nước, sau 30 phút mang cây ra, bảo đảm kiến chết sạch và ko độc cho người lẫn cây.