rút kinh nghiệm

luan84

Thành viên
mình đã giới thiệu non bộ làm từ sỉ than đầu tay đã được nhiều ae động viên và sự góp ý của anh pẹning62 nên cũng làm 1 thêm cái nữa để liện tay nghề \m/\m/\m/ vì mình là nghiệp dư nên thấy đơn giản vậy thôi chứ lựa chọn , sắp xếp hoài mà cũng không xong đến khi bị ghẹ xù tâm trạng buồn thì lại làm được =((=((=(( thiệt đúng như câu nói được này mấy kia . sẵng dịp tham khảo ý kiến của anh em luôn liệu làm như vây bán kiếm bạc cắt được hôn vì đây chỉ là là hàng bình dân , với lại dạo này bán cây mắc quá nên ế quá trời ;));)) cũng hi vọng bị ghẹ xù nhiều nhiều làm được nhiều nhiều gom góp đủ tiền lên xì phố tầm sư học việc :x

xin được lắng nghe ý kiến của anh chị em chú bác...để lụm bạc cắt :x:x

hoanghon241

Thành viên tích cực
bố cục đẹp đó anh nhưng chân bãi hinh như chưa đẹp lắm. chắc chắn a sẽ là cao thủ non bộ tương lai rồi

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Ôi, cao thủ rồi làm tiểu cảnh non bộ mà ko có dùng máy mài, máy cắt. Chúc mừng anh Luân nha. rất hay

leminhtoanku

Thành viên tích cực
nhìn tạm ổn , đẹp có nét hơn lần trước , chúc mừng đã lên tay nhé , nguyên cứ thêm chân bãi , tỉ lệ giữa các hòn phụ chắc chắn sẽ có hồn và đẹp hơn nhiều đó anh , chúc thành công anh nhé :-bd

luan84

Thành viên
bố cục đẹp đó anh nhưng chân bãi hinh như chưa đẹp lắm. chắc chắn a sẽ là cao thủ non bộ tương lai rồi
cám ơn bạn , đang dự định học hành thêm nhưng chưa có điều kiện :x:x
==================================
Ôi, cao thủ rồi làm tiểu cảnh non bộ mà ko có dùng máy mài, máy cắt. Chúc mừng anh Luân nha. rất hay
có đâu mà sử dụng nếu có cũng không biết cắt , mài luôn chơi vậy cho nó thiên nhiên và mộc mạc nếu có ai thích tặng luôn cũng được nhưng giữ lại cái khay nha \m/\m/\m/\m/ tặng luôn xem như " TẮT NGUỒN SÁNG TẠO" vì phải tốn tiền mua khay khác đó mà , lúc này buôn bán ế ẩm đó mà ~X(~X(~X(~X(
nhìn tạm ổn , đẹp có nét hơn lần trước , chúc mừng đã lên tay nhé , nguyên cứ thêm chân bãi , tỉ lệ giữa các hòn phụ chắc chắn sẽ có hồn và đẹp hơn nhiều đó anh , chúc thành công anh nhé :-bd
cám ơn bạn , mình sẽ cố gắng thêm :x:x

bigbabol

Moderator
chân bãi như cái non bộ này mới đúng là chân bãi, nó thể hiện đúng bản chất sự xâm thực của nước vào đá chứ đa số non bộ làm chân bãi trãi dài ra thì nó không khác nào làm một ngọn núi thu nhỏ, cảnh ở đây là cảnh biển, nên trong trường hợp này tác phẩm mang tính hiện thực và hợp lý cao

Kim Khánh

Thành viên tích cực
Tôi cũng có chọn mấy cục xỉ than khá đẹp. Về làm thử thấy cũng xuôi tai lọt mắt nhưng để được vài ngày thì phá và vứt sọt rác vì:

1. Trọng lượng nặng, rỉ sét loang màu nhìn rất ghê (xỉ nhặt ở lò cán thép)

2. Hàm lượng chất xám ít, chỉ mang về và xếp sao cho đẹp, không có cơ hội được trổ nghề đục đẽo, chế tạc.

Hôm nào tới lò gạch hay lò gốm kiếm và làm lại hòn khác.

luan84

Thành viên
chân bãi như cái non bộ này mới đúng là chân bãi, nó thể hiện đúng bản chất sự xâm thực của nước vào đá chứ đa số non bộ làm chân bãi trãi dài ra thì nó không khác nào làm một ngọn núi thu nhỏ, cảnh ở đây là cảnh biển, nên trong trường hợp này tác phẩm mang tính hiện thực và hợp lý cao
vẫn là anh hiểu ý tưởng thể hiện của em :x:x:x em còn định làm chân nhỏ hơn nữa như kiểu vịnh hạ long đó anh\m/\m/ , đang cố gắng làm không biết chừng nào xong nữa #:-S#:-S

luan84

Thành viên
Tôi cũng có chọn mấy cục xỉ than khá đẹp. Về làm thử thấy cũng xuôi tai lọt mắt nhưng để được vài ngày thì phá và vứt sọt rác vì:

1. Trọng lượng nặng, rỉ sét loang màu nhìn rất ghê (xỉ nhặt ở lò cán thép)

2. Hàm lượng chất xám ít, chỉ mang về và xếp sao cho đẹp, không có cơ hội được trổ nghề đục đẽo, chế tạc.

Hôm nào tới lò gạch hay lò gốm kiếm và làm lại hòn khác.
đúng rồi đó chị :x:x:x ,sỉ than dùng cho lò hơi sẽ không lẫn tạp chất nhưng dễ bể , khắc phục đơn giản thôi , chị cứ việc cầm trên tay thả cho nó rớt xuống nền gạch men nha ;));)) bể tùm lum xong rồi ghép mấy cái tùm lum đó lại với nhau thì nó sẽ cứng như đá à \m/\m/\m/\m/ chị làm cẩn thận loại này bén hơn loại có lẫn tạp chất đó nha

phuocbonsai

Thành viên
đẹp dzậy trời! Luân thử chụp với phông nền trời (nhớ lựa ngày trời đẹp) thử coi.nhìn thiên nhiên mơí đã

tranquy83

Thành viên Mua Bán
Biển này sạch đẹp đó Luân, có thể tắm được hihi. Luân làm được mình chưa làm được nên không dám bình phẩm. Chỉ biết nói đẹp và chúc mừng Luân thôi

luan84

Thành viên
đẹp dzậy trời! Luân thử chụp với phông nền trời (nhớ lựa ngày trời đẹp) thử coi.nhìn thiên nhiên mơí đã
dạ để em coi ngày lựa ngày tốt chộp cho em nó 1 kiểu :x:x:x:x
Biển này sạch đẹp đó Luân, có thể tắm được hihi. Luân làm được mình chưa làm được nên không dám bình phẩm. Chỉ biết nói đẹp và chúc mừng Luân thôi
biển này ở gò đen hôm nào anh mệt mỏi ghé tắm thư giản nha:x:x:x:x