Quá trình làm Bonsai của em đây...

lamquangtu

Thành viên tích cực
:) Em chẳng biết post vào đâu đành post vào đây. Có gì các bác cứ chỉ giáo nhé.
Từ ảnh đầu đến ảnh cuối là 4 tháng :). Ảnh cuối chụp cách đây 1 tuần.

vinahoanggia

Thành viên
ôi mắt em làm sao không biết nữa chắc mê mẩn với sanh nhiều quá nên. anh có cây này thuộc loại cây làm bon sai quý, lá nhỏ da đẹp.. mà tiêu trí anh làm cũng hay em chúc mừng và mong được chiêm ngướng luc nó hoàn thiện.

vutienminh_hy

Thành viên
ở ngoài bắc chỗ nào bán trà phúc kiến nguyên liệu vậy các bác. giá cua nó cao lắm kô các bác

lamquangtu

Thành viên tích cực
ở ngoài bắc chỗ nào bán trà phúc kiến nguyên liệu vậy các bác. giá cua nó cao lắm kô các bác
Bác có thể lên Chợ Bưởi, Hà Đông hoặc chợ Mơ đều có nhưng để tìm được cây Trà Phúc Kiến phôi đẹp cũng khá mất thời gian vì may thì gặp được thôi và giá cũng không rẻ lắm

natureini

Thành viên
Cây này để vậy cũng đẹp rồi, nhưng giả sử ngọn cây được làm như thế này thì còn hay hơn nè A. Tú ơi:

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Ra Văn Giang, xuống Phụng Công hoặc Liên Nghĩa có những vườn phôi, rất nhiều và rất rẻ, nhưng chưa có dáng thế gì cả. Về nhà phải làm từ đầu.

natureini

Thành viên
Các bác nào thích hôm nào rỗi mấy anh em đi xuống Văn Giang một chuyến kiếm vài gốc cây nguyên liệu đi :)

Ngoc_Quang

Thành viên
:) Em chẳng biết post vào đâu đành post vào đây. Có gì các bác cứ chỉ giáo nhé.
Từ ảnh đầu đến ảnh cuối là 4 tháng :). Ảnh cuối chụp cách đây 1 tuần.

Bạn nhiều cây đẹp và đẹp trông tương lai quá . nếu có ý chuyển nhượng cho anh em thì báo lên DĐ nha .