quá trình cũa 1 cây bonsai

pitieel

Thành viên Mua Bán
đi loanh quanh, lên rừng, xuống biển,lần mò từng hốc đá,bờ suối....mặt dáo dát, mắt láo liên...cố tìm cho dc một cái cây còn sống thật xanh tốt. Em nó đây rồi.....hì hà hì hục... đào nó, chặt, cắt. cưa, giật cành , bấm lá....hình hài em chỉ còn là khúc cây le que vài cọng rể....
Đem về,lại hì hà hì hục bôi thuốc, thoa thoa, trét trét... khấn thầm : cầu mong em nó sống...đêm quên ăn, ngày quên ngũ....lâu lâu lại hé hé ra nhìn...Oh em nó sống rồi.tạ ơn người...nhìn em nó ra cành, ra lá...xanh mơn mởn như ngày nào ở trong rừng.
Một ngày đẹp trời,tay kéo,tay kềm ....nào cắt , vít, vặn, xoắn........ hình hài cũa em trở về như lúc ngày đầu tiên nhập cư.Ráng sống nha em....bồi dưỡng tối đa phân nè ,nước nè....Như cảm được ước mong cũa chủ nó.....em lại mơn mởn nào cành, nào lá.... vươn cao như đáp lại sự ưu ái mà nó dc hưởng......Không được, không được rồi....em nó nghe lời chủ quá... bỏ đói , cắt nước, phơi nắng.....
hehehe , ngoan hiền như thế..... úi.. mới ngày nào sắm cho em nó 1 cái nhà, mà bây giờ chật nữa rồi.....lại phãi tậu cho em nó căn nhà mới thôi...híc...:))