QT BONSAI_Xin chỉ giáo về loại màu sơn chậu ximen

QT_BONSAI

Thành viên Mua Bán
tình hình là cần một vài loại màu để trang điểm cho mấy cái chậu ximen nhưng chưa biết chọn loại nào (ko có kinh nghiệm), loại nào ko phai và có thể trộn vào ximen luôn thì càng tốt. Xin chân thành cảm ơn.

phamvanthang

Thành viên tích cực
Bạn có thể mua sơn chuyên dụng trên kính để sơn,ưu điểm chịu nước tốt,độ bóng cao,ko bám bẩn,bền.nhưng hơi cầu kì,phải dùng máy nén khí như sơn PU,

QT_BONSAI

Thành viên Mua Bán
Re: Trả lời: QT BONSAI_Xin chỉ giáo về loại màu sơn chậu ximen

Bạn có thể mua sơn chuyên dụng trên kính để sơn,ưu điểm chịu nước tốt,độ bóng cao,ko bám bẩn,bền.nhưng hơi cầu kì,phải dùng máy nén khí như sơn PU,
cảm ơn anh. EM thì cần loại bột để trộn với ximen luôn cho nó tiện

phamvanthang

Thành viên tích cực
thế thì càng dễ,bác từ long an qua chợ Lớn hoặc chợ KIM BIÊN cũng ko xa,bác mua gì cũng có ạ.chúc thành công

hoangvanviet1992

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: QT BONSAI_Xin chỉ giáo về loại màu sơn chậu ximen

tình hình là cần một vài loại màu để trang điểm cho mấy cái chậu ximen nhưng chưa biết chọn loại nào (ko có kinh nghiệm), loại nào ko phai và có thể trộn vào ximen luôn thì càng tốt. Xin chân thành cảm ơn.
cảm ơn anh. EM thì cần loại bột để trộn với ximen luôn cho nó tiện
anh ra tiệm bán sơn kêu mua 1 hộp sơn ga lăng, về trộn vào xi-măng làm hoặc trộn hồ dầu sơn đều ok hết đó anh,...theo e anh nên mua màu đen, sơn xong nhìn màu trầm như màu xi-măng ướt rất đẹp...

Blackrose86

Thành viên tích cực
Nếu thix màu đen ku Quốc mua khói đèn trộn hồ dầu quét rất đẹp &bền nha.
Màu galant a trộn hồ dầu quét một thời gian nó phai đi nhiều wá.

Blackrose86

Thành viên tích cực
cao thủ xuất....hiện òi,hehe:D
Ủa còn sống hả ku ;))
Cao cái gì,hùi làm chậu handmade đó hem nhớ hả,mớ chậu đó giờ trở lại màu xám của ciment hết trơn gòy. Chỉ mấy chậu hùi xưa ông ngoại a làm đến nay đã hơn 20 năm màu đen khói đèn vẫn còn nguyên.:-B
==================================
À,mau thấy nhứt Quốc gọi hỏi a Dulong á,a cũng định có dịp học ổng 1 khóa đây.

QT_BONSAI

Thành viên Mua Bán
Re: Trả lời: Re: Trả lời: QT BONSAI_Xin chỉ giáo về loại màu sơn chậu ximen

anh ra tiệm bán sơn kêu mua 1 hộp sơn ga lăng, về trộn vào xi-măng làm hoặc trộn hồ dầu sơn đều ok hết đó anh,...theo e anh nên mua màu đen, sơn xong nhìn màu trầm như màu xi-măng ướt rất đẹp...
Nếu thix màu đen ku Quốc mua khói đèn trộn hồ dầu quét rất đẹp &bền nha.
Màu galant a trộn hồ dầu quét một thời gian nó phai đi nhiều wá.
cao thủ xuất....hiện òi,hehe:D
Ủa còn sống hả ku ;))
Cao cái gì,hùi làm chậu handmade đó hem nhớ hả,mớ chậu đó giờ trở lại màu xám của ciment hết trơn gòy. Chỉ mấy chậu hùi xưa ông ngoại a làm đến nay đã hơn 20 năm màu đen khói đèn vẫn còn nguyên.:-B
==================================
À,mau thấy nhứt Quốc gọi hỏi a Dulong á,a cũng định có dịp học ổng 1 khóa đây.
ok anh. thank anh. Mà khói đèn mua ở mô rứa????
e cũng gần bay vô rồi ah,...thèm chém gió òi:D
cảm ơn Việt nha.

langtunhavuon

Thành viên
Bác có thể mua bột chu đức về trộn vô xi măng hoặc màu xây dựng về trộn cũng dc,còn ko mua lon sơn chậu kiểng pha chế sẵn về sơn cho tiện

QT_BONSAI

Thành viên Mua Bán
Re: Trả lời: QT BONSAI_Xin chỉ giáo về loại màu sơn chậu ximen

Bác có thể mua bột chu đức về trộn vô xi măng hoặc màu xây dựng về trộn cũng dc,còn ko mua lon sơn chậu kiểng pha chế sẵn về sơn cho tiện
cảm ơn anh đã chia sẻ, em sẽ tìm mua để thử nghiệm vì cần coi loại nào bền màu nhất