Qt bonsai_cao hay lùn

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
lâu lâu gặp bài khó nghĩ thì đưa lên cho cả nhà cùng bàn bạc. Thật tình cây này cũng bình tường chứ ko có gì đặc sắc cả nhưng đây chắc cũng là cái khó cho những anh em mới chơi như em. Nhiều lúc 1 nhát cắt là đi toanh 1 phôi (với anh em ít tiền là chuyện lớn đó)hihi.
Em có cây Kq này: Đế cũng tạm được so với dòng KQ.
ban đầu nó thế này:

tỉa tót th0ang

vấn đề xuất hiện: nhìn cái đế và khúc dúi sa0 mà ng0n thế

mà thân trên thì ắc quá

cắt ngay đâu thì sa0

đế nè

mà thấy c0 vầy cũng tiếc

xin cho em ý kiến nha

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
lùn thì đẹp nhưng sẹo hơi bị đã và có thể tuột lun 1/2 thân + đế :)
anh khéo o cho thằng em vậy, cũng phải có cơ sở em mới dám đưa ra 2 phuơng án chứ. ở điểm đó có mầm ngủ. còn nếu sợ thì ghép áp ngay khi cắt là sẽ chuẩn lluoon. vấn đề em đang phân vân là cắt hay ko thôi. cái nào hay hơn đó anh

hoangvanviet1992

Thành viên tích cực
anh khéo o cho thằng em vậy, cũng phải có cơ sở em mới dám đưa ra 2 phuơng án chứ. ở điểm đó có mầm ngủ. còn nếu sợ thì ghép áp ngay khi cắt là sẽ chuẩn lluoon. vấn đề em đang phân vân là cắt hay ko thôi. cái nào hay hơn đó anh
cây xấu hoắc,...chẵng lẽ tặng thêm câu 2 hả trời;;)

ThôngXanh1

Thành viên tích cực
ái chà chà! tại hạ ko biết, do kinh nghiệm còn kém, sorry

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực

lnvinh

Super Moderator
Chơi lùn, nhưng cắt đừng để 2 vết thẹo giao nhau, hên thì có 1 mầm ngay chỗ đó .