Photoshop 7.0, 8.0, 9.0, CS3 Full_Cr

MinhThang

Thành viên tích cực
PHOTOSHOP CÁC PHIÊN BẢN

Photoshop 7.0:

DOWNLOAD 7.0

Photoshop 8.0:

DOWNLOAD 8.0

Photoshop 9.0:

DOWNLOAD CS2.part1

DOWNLOAD CS2.part2

Photoshop CS3:

DOWNLOAD CS3.part1

DOWNLOAD CS3.part2

DOWNLOAD CS3.part3

Lưu ý: Khi cài Photoshop CS3 thì các bạn phải gỡ các chương trình Photoshop từ 7.0 đến 9.0 và tắt trình duyệt FireFox và Internet Explorer, nên các bạn nào mà thấy phần mềm này mình sử dụng thật thành thạo và thật cần thiết cho công việc của mình thì hãy download, còn nếu bạn nào không biết dùng thì tốt nhất là cứ xài 3 cái kia!!!!

huuducIT

Thành viên tích cực
Tuỳ thôi bạn, nếu đơn đơn thì 7.0 cũng OK còn muốn nhiều tính năng và đáp ứng công việc thì CS3 vẫn là lựa chọn cuối. :D
dân làm ảnh vẫn chuộng cs2 bác ạ, cs3 hơi khó dùng thì phải:D

haibien

Quản Lý Viên
Bọn thiết kế album toàn 7.
Dân Lab toàn 8.
Dân chơi toàn cao nhất thì chơi.
Nói chung lên liệu cấu hình máy mà cài.

haibien

Quản Lý Viên
Re: Trả lời: Photoshop 7.0, 8.0, 9.0, CS3 Full_Cr

dân làm ảnh vẫn chuộng cs2 bác ạ, cs3 hơi khó dùng thì phải:D
Do bản 8 có Adobe Gamma chỉnh màu màn hình khá tiện bác ạ.
Lên CS2 ko có nữa.

vincentvo1975

Thành viên tích cực
anh Minh Thăng cho em hỏi cái.

đối với em chưa biết dùng photoshop lần naò và chỉ muốn dùng để tự phát hoạ cây phôi cuả mình thì nên dùng phiên bản naò là dể và tiện lợi nhất cho công việc chỉnh sử cây phôi vậy anh ?

MinhThang

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Photoshop 7.0, 8.0, 9.0, CS3 Full_Cr

anh Minh Thăng cho em hỏi cái.

đối với em chưa biết dùng photoshop lần naò và chỉ muốn dùng để tự phát hoạ cây phôi cuả mình thì nên dùng phiên bản naò là dể và tiện lợi nhất cho công việc chỉnh sử cây phôi vậy anh ?
Anh nghĩ không có gì khó hơn bằng việc ta học cái chữ đâu em? Vậy chữ đã học được thì những cái khác ta sẽ học được, em sẽ tự học và tự mày mò cũng như học từ những người đã biết.
Em dùng bản 7.0 vừa nhẹ vừa dễ dàng, cứ vọc đi có ngày em sẽ thấy nó bình thường.

MinhThang

Thành viên tích cực
em đang dùng cs4 , có sao không vậy mấy anh , thấy hơi nặng
Nói chung là bản nào cũng tốt còn lựa chọn là tuỳ vào công việc mà cần những bản nào hỗ trợ các tính năng cần thiết, bản bạn dùng thấy hơi nặng có lẽ do cấu hình PC không phù hợp với nó thôi.

haibien

Quản Lý Viên
Mình thấy cài bản CS(bản 8 ) chạy là đã rất ngon rồi,phù hợp với máy tầm cấu hình thấp Pen 4 ,ram 512 trở lên.
Những bản cao hơn hỗ trợ các tính năng mình ko dùng đến hoặc rất ít dùng đến.
Bản 7 thì thấy thiếu 1 số cái khá tiện.
Bọn thiết kế album hay dùng bản 7 cũng chỉ do thói quen thôi,do bản 7 có thể nhìn đc file PDS ở chế độ thumbanls khi mở Open.
Do máy ngày xưa yếu,ko mở đc Browes chứ máy giờ ngon cứ Browes mà chơi nhìn đc tuốt.
Cái thói quen truyền từ thằng thầy đến thằng học trò,nhiêù đời nhiều lớp lên nhiêù khi ko biết sao cứ cắm đầu vào dùng.

Bản 8 hỗ trợ Adobe Gamma trong Contron Phanen chỉnh màu màn hình hiêụ quả,đơn giản lên lab in ảnh hay dùng do họ cần cân màu máy tính và máy in chính xác với nhau.

MinhThang

Thành viên tích cực
Mình thấy cài bản CS(bản 8 ) chạy là đã rất ngon rồi,phù hợp với máy tầm cấu hình thấp Pen 4 ,ram 512 trở lên.
Những bản cao hơn hỗ trợ các tính năng mình ko dùng đến hoặc rất ít dùng đến.
Bản 7 thì thấy thiếu 1 số cái khá tiện.
Bọn thiết kế album hay dùng bản 7 cũng chỉ do thói quen thôi,do bản 7 có thể nhìn đc file PDS ở chế độ thumbanls khi mở Open.
Do máy ngày xưa yếu,ko mở đc Browes chứ máy giờ ngon cứ Browes mà chơi nhìn đc tuốt.
Cái thói quen truyền từ thằng thầy đến thằng học trò,nhiêù đời nhiều lớp lên nhiêù khi ko biết sao cứ cắm đầu vào dùng.

Bản 8 hỗ trợ Adobe Gamma trong Contron Phanen chỉnh màu màn hình hiêụ quả,đơn giản lên lab in ảnh hay dùng do họ cần cân màu máy tính và máy in chính xác với nhau.
Thiết kế Album thì dùng CS3 mới Pro haibien à. :D

P/S: haibien có The Color Chart không cho mình xin cái.

sieuli

Thành viên tích cực
đối với laptop có phần mềm nào thay thế photosop không anh thắng !
tại cài lên máy chạy chậm quá !

haibien

Quản Lý Viên
Thiết kế Album thì dùng CS3 mới Pro haibien à. :D

P/S: haibien có The Color Chart không cho mình xin cái.
Nói chung thì cái nào ko quan trọng,pro hay ko là do cái sản phẩm dc tạo ra ấy.
Nhưng như em đã trình bày,bản 7 vẫn đc ưa dùng :)|:)|:)|

MinhThang

Thành viên tích cực
Nói chung thì cái nào ko quan trọng,pro hay ko là do cái sản phẩm dc tạo ra ấy.
Nhưng như em đã trình bày,bản 7 vẫn đc ưa dùng :)|:)|:)|
:D Người giỏi mà công cụ không giỏi sao có được sản phẩm tốt haibien? Nếu thế thì làm gì có các phiên bản ra đời như vậy?
Nếu ai đó đã dùng CS2 và CS3 sẽ thấy những tính năng đặc biệt mà SC2 không có được.

Ví dụ: -Thông qua Filter->Convert for Smart Filters, ta có thể sử dụng các Smart Object trên các layer một cách thuận tiện và nhanh chóng, hơn nữa việc thiết lập các smart filter sẽ cho ta một hiệu ứng đẹp trên hình ảnh được xử lý.

-Với công cụ Quick Selection sẽ chọn nhanh một vùng ảnh để xử lý. Các hình ảnh sẽ được CS3 phân tích tự động nên dễ dàng cho ta tinh chỉnh thông qua phím Win.

-Tính năng “Auto-Align Layers" and "Auto-Blend Layers” được hỗ trợ cho ta tự động thao tác trên các layer nhanh chóng.

-Tính năng Black and White conversion chuyển đổi qua lại thật nhanh chóng và đơn giản thông qua thiết lập và phân tích trước khi thực hiện......

haibien

Quản Lý Viên
:D Người giỏi mà công cụ không giỏi sao có được sản phẩm tốt haibien? Nếu thế thì làm gì có các phiên bản ra đời như vậy?
Nếu ai đó đã dùng CS2 và CS3 sẽ thấy những tính năng đặc biệt mà SC2 không có được.

Ví dụ: -Thông qua Filter->Convert for Smart Filters, ta có thể sử dụng các Smart Object trên các layer một cách thuận tiện và nhanh chóng, hơn nữa việc thiết lập các smart filter sẽ cho ta một hiệu ứng đẹp trên hình ảnh được xử lý.

-Với công cụ Quick Selection sẽ chọn nhanh một vùng ảnh để xử lý. Các hình ảnh sẽ được CS3 phân tích tự động nên dễ dàng cho ta tinh chỉnh thông qua phím Win.

-Tính năng “Auto-Align Layers" and "Auto-Blend Layers” được hỗ trợ cho ta tự động thao tác trên các layer nhanh chóng.

-Tính năng Black and White conversion chuyển đổi qua lại thật nhanh chóng và đơn giản thông qua thiết lập và phân tích trước khi thực hiện......
Cũng công nhận 1 điều là các bản sau hơn những bản trước về 1 số chức năng nhưng thực sự cái hơn mình có cần ko.
Và có lẽ ai đã làm quen bản nào mà vẫn đạt đc hiệu quả công việc người ta thường ko muốn và ko cần hoặc ngại thay đổi.
Nếu bác thiết kế Album bác sẽ thấy những chức năng bác nói ít dùng và sự thay đổi ko đáng kể nếu ít dùng.
Và những lý do đã nói ở những bài trước lên thực tế như em nói đấy.

MinhThang

Thành viên tích cực
đối với laptop có phần mềm nào thay thế photosop không anh thắng !
tại cài lên máy chạy chậm quá !
Nếu em muốn nhẹ và không cần cài đặt chỉ dùng khi cần thì dùng bản anh đưa Link ở bài #9 trang 1.

Đây là cấu hình cần thiết cho CS3 em tự xem cho máy của mình:

• Intel Pentium 4, Intel Centrino, Intel Xeon, Dual-Core Intel Xeon processor
• Microsoft Windows XP SP2 2 hay Windows Vista
• RAM tối thiểu 320MB
• Card màn hình tối thiểu 64MB
• Ổ cứng còn trống tối thiểu 650MB
• Độ phân giải màn hình tối thiểu 1.024x768
• QuickTime 7 trở lên

culan

Thành viên mới
Chào cả nhà! Mấy hôm vừa rồi mình bận nên không được xem bài viết của MinhThang về photoshop, bạn nào biết chỉ giùm mình với. Cám ơn!