Phối số 7 nhờ ACE binh giúp

Mariner1638

Thành viên
Hi all
Mới lượm được phôi số 7 này nhưng chưa biết binh thế nào.Vậy nhờ ACE giúp một tay

Chân thành cảm ơn ACE.

namtuoc87

Thành viên
Các bác LNVinh, Mê Chơi, Ngộ Sĩ, Satruky, Namtuoc........ơi còn ý tưởng nào khác không giúp mình với.Tks
gọi em thì có em :D
em có 2 phương án cho anh, nguyệt quế không biết cắt ngắn tiếp đc không nhỉ, em thấy đoạn ngọn hơn dài:

còn đây cây mẫu tử:
:-*

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
em có 2 phương án cho anh, nguyệt quế không biết cắt ngắn tiếp đc không nhỉ, em thấy đoạn ngọn hơn dài:

còn đây cây mẫu tử:
2 Phương án mà namtuoc87 đưa ra là hợp lý đó bạn.
Chúc bạn sớm hoàn thiện tác phẩm của mình nha.

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
có thêm cái hình này bạn xem tham khảo.Nhưng nếu làm gần giống cây dưới hình này có lẽ nuôi mất nhiều thời gian.

Mariner1638

Thành viên
có thêm cái hình này bạn xem tham khảo.Nhưng nếu làm gần giống cây dưới hình này có lẽ nuôi mất nhiều thời gian.
Cám ơn Ngộ Sĩ nhiều. Thực sực mình cũng đã nghĩ đến PA này và biết chắc chắn sẽ mất rất nhiều thời gian vì thế mới đắn đo.

Mariner1638

Thành viên
2 Phương án mà namtuoc87 đưa ra là hợp lý đó bạn.
Chúc bạn sớm hoàn thiện tác phẩm của mình nha.

còn đây cây mẫu tử:
Cám ơn Namtuoc hình vẽ của Bạn mình rất thích.

Tuy nhiên mình thấy cây nguyệt này hơi khó áp dụng PA1 vì hơi khó chọn mầm đúng vị trí. Sẽ tùy tình hình thực tế của cây mình sẽ áp dụng 1 trong 2 PA của Namtuoc.

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Cám ơn Ngộ Sĩ nhiều. Thực sực mình cũng đã nghĩ đến PA này và biết chắc chắn sẽ mất rất nhiều thời gian vì thế mới đắn đo.
Với Mariner1638 khi làm 1 cây mà phải chờ nhiều thời gian ko biết thế nào.Chứ mình thì lại ko ngại phải chờ bao lâu cho 1 tác phẩm,nếu mình đã thích.Cứ trồng nuôi thả,vô dây định hình cái thân.Khi nào thân trên gần tương đối với đoạn dưới thì bắt đầu cắt tạo tàn mình nghĩ cũng ko lâu lắm đâu,vì hình như cây của Mariner1638 cũng ko to lắm.
Chúc Mariner1638 sớm có được quyết định cuối cùng mà ko phải đăn đo điều gì.

Mariner1638

Thành viên
Với Mariner1638 khi làm 1 cây mà phải chờ nhiều thời gian ko biết thế nào.Chứ mình thì lại ko ngại phải chờ bao lâu cho 1 tác phẩm,nếu mình đã thích.Cứ trồng nuôi thả,vô dây định hình cái thân.Khi nào thân trên gần tương đối với đoạn dưới thì bắt đầu cắt tạo tàn mình nghĩ cũng ko lâu lắm đâu,vì hình như cây của Mariner1638 cũng ko to lắm.
Chúc Mariner1638 sớm có được quyết định cuối cùng mà ko phải đăn đo điều gì.
Cũng có lần mình nói trên dd rằng đây là môn nghệ thuật "Luyện Trí, Luyên Tâm" . Rất cám ơn lời góp ý chân thành của Ngộ Sĩ.